25 ตอบกลับ

ลูกสาวบ้านนี้ขึ้น ตอน 1 ขวบค่ะ พอขึ้นมาซี่นึงแล้ว ก็ขึ้นตามกันมาติดๆกันเลย #ส่วนการที่ฟันขึ้นช้า เคยถามหมอ หมอก็บอกไม่ได้ว่าเพราะอะไร แค่มันก็ไม้ได้ผิดปกติอะไรนะคะ หมอบอกว่าขึ้นช้า ก็ฟันผุช้าค่ะ

8 เดือน 28 วัน ยังเป็นมนุษย์เหงือกอยู่เลยจร้า แม่ไม่ซีคะ ลูกกินข้าวเก่งมากขนาดไม่มีฟันจ๊ะแม่ กินแบบปั่นหยาบด้วยคะ 😅😅😅

ขึ้นช้าก็ไม่ต้องกังวนนะคะ. เพราะเราจะรักษาความสะอาดได้ยาก. เเละน้องยังแปลงฟันไม่เป็นด้วย. เดี๋ยวฟันผุเร็วจ้าา

บ้านนี้ 9เดือนยังม่ขึ้นเลยคะ เห้นหมอบอกถ้าขวบครึ่ง ยังม่ขึ้นปรึกษาแพทเลยคะ

บ้านนี้กว่าจะขึ้นก็10เดือนแล้วค่ะ​ แต่พอขึ้นก็ขึ้ที่ล่ะหลายๆซี่เลยค่ะ

หมอบอกว่าแล้วแต่คนเลยค่ะ บ้านนี้จะขวบแล้ว เพิ่งขึ้น 2 ซี่ล่าง

VIP Member

บ้านนี้จะ 8 เดือน ฟันขึ้น 8 ซี่แล้วค่ะ กลุ้มใจเลย กลัวลูกฟันผุ

บ้านนี้6เดือน22วันกำลังโผล่จ้าวันที่8ครบ7เดือนจ้า

8 เดือนยังไม่ขึ้นเหมือนกันเลยค่ะแต่กัดเจ็บมาก

จะ10เดือนยังไม่ขึ้นเลยค่ะ. ขึ้นช้าผุช้า🙏😍