5 ตอบกลับ

ที่ย่าให้กิน ก็แล้วไปค่ะ ต่อไปแม่ก็ทำให้น้องกินเอง ส่วนลูกเราไม่กินซีรีแลค ไม่กินโจ๊กสำเร็จรูป ไม่กินพวกข้าวตุ๊น7นาที น้องไม่กินเองนะ เพราะบางทีลูกกินน้อยแม่ก็หาของที่ เผื่อลูกกินเยอะขึ้น ซีลีแลคกับข้าวตุ๋นนี่ซื้อมาเป็นกอง สรุปแจกคนอื่นหมด สรรหาของดีๆมาให้ แต่ กินข้าวต้มเปื่อยๆตอกไข่ใส่ บางทีข้าวสวยเปล่ากับไม่ต้อง

ใช้ข้าว7นาทีตราลูกเต๋าต้มใส่น้ำมากแล้วกรองโดยกระชอนสแตนเลสเล็ก กระชอนมีขายที่DIY ราดด้วยนมแม่บีบสดหรือไม่ต้องก็ได้ให้ข้าวเปล่าๆก็ได้คะแต่ในปริมานน้อยๆให้กินหนึ่งมื้อตอนสายๆของวัน มื้ออื่นให้มนแม่คะ(ต้

แม่ปั่นข้าว+ผักที่จะให้น้องทานแล้วฟรีซไว้ค่ะ...บอกย่าว่าจะให้น้องทานก็เอามานึ่งหรือเข้าไมโครเวฟ.ง่ายๆพอกับทำซีลีแลคให้หลานทานแหละค่ะ

VIP Member

ถ้าแม่มีเวลาทำเองป้อนเองแม่ก็ทำก็ป้อนเองเลยค่ะ ไม่ต้องให้ย่าป้อน แล้วก็อธิบายไปว่าอาหารสดใหม่มันก็ดีกว่าอาหารสำเร็จรูปยังไง

VIP Member

บ้านนี้ทำให้ลูกกินเองเลยค่ะแม่ ตุ๋นข้าวใส่ผักแล้วปั่นละเอียด ลองไปทีละอย่างได้เลยคะ หรือจะใส่รวมทุกอย่างก็ได้คะ