ลูกตาไม่เท่ากัน

ลูกอายุ 20 วัน สังเกตเห็นตาลูกไม่เท่ากันค่ะ เราก็คิดบวกว่าโตไปเรื่อยๆจะเท่ากันเอง มีแม่บ้านไหนลูกออกมาแล้วเปนบ้างคะ หรือจะต้องไปหาคุณหมอ

ลูกตาไม่เท่ากัน
19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราก็เป็นจ้าตอนเด็กๆ รูปชัดเลยว่าตาไม่เท่ากัน โตมาก็ดีขึ้นค่ะ ตอนนี้มีลูก ก็ตาไม่เท่ากันเหมือนแม่ตอนเด็กๆเลย555

VIP Member

เราเป็นเองเลยค่ะ ตอนเด็กๆ ถ่ายรูปออกมาตาเล็กข้างโตข้าง สองชั้นข้างชั้งเดียวข้าง ปัจจุบันโตมา ปกติจ้า

ลูกเราก็เป็นค่ะ ตอนแรก ตาดูบวมๆ ข้างนึง บางครั้งก็ชอบทำตาเหร่ใส่ แต่เค้าโตขึ้นก็ปกติค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันไปหาหมอเด็กและก็หาหมอตาหมอบอกปกติตอนนี้3เดือนแล้วตาเท่ากันแล้ว

ลูกเราก้​ ตาชั้นเดียว1ข้าง​ อีกข้างตา2ชั้น​ ไม่เท่ากันเหมือนกัน​ เดียวโตขึ้นค่อยว่ากัน

บ้านนี้จะ 2.3 ขวบแล้วค่ะ ก็ยังไม่เท่ากัน แต่แค่นิดเดียวค่ะ ตอนแรกเกิดเห็นชัดมาก

VIP Member

เปนค่ะข้างเดวกันเลยแต่ไม่เปนไรค่ะเพราะทุกอย่างช้ายขวาไม่เท่ากันยุแล้ว

ลูกสาวก็ไม่เท่ากันค่ะ ตอนนี้ 4 เดือนกว่าก็ยังไม่เปลี่ยน

Post reply image

บ้านนี้ลูกสองคนตาปรกติค่ะ แต่คุณแม่ตากับคิ้วไม่เท่ากันจ้า

บ้านนี้แรกเกิดก็เป็นค่ะตอนนี้22วันแล้วเริ่มเท่ากันแล้วค่ะ