36 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ น้องจะ 2เดือนแล้ว น่าจะเป็นปกติของทารกนะคะ เวลาบิดๆนี่เราก็กลัวเหลือเกินว่าจะไม่สบายตัวเปล่า ดูทุรนทุราย เวลาแหงนเอียงคอ แม่ก็มองตามเผื่อได้เจอแม่ซื้อบ้าง55

เป็นเหมือนกันค่ะ หมอบอกว่าปกติ แต่คนรู้จักบอกว่าอย่าให้เงยให้เรียกมามองแม่แทน เหมือนกับน้องจะเครียดทำนองนี้ค่ะ เราก็พยายามไม่ให้เงย เพราะน้องจะถีบๆเท้าด้วยดิ้นด้วยค่ะ

บ้านเรา28วัน ชอบนอนตัวตรง คอนี้เอียงสุด ๆ เกรงว่าเค้าจะเมื่อย คุยแม่หล่ะเครียดค่ะ ไม่รู้จะทำไง ขยับคอเค้าตรง สักพักเอียงอีกแล้ว ... ใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ

ไมม่ต้องกังวลนะคะเด๋วก้อปกติเพราะเคยผ่านมาแล้วอาการแบบนี้เลยทุกวันนี้เป็นปกติแล้ว..เคยมาก่อนค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยคะ. แล้วชอบเอียงหัวรึหันหัวไปด้านซ้ายมากกว่า. พยายามดัดอยู่คะ. ชอบแหงนหน้ามองข้างบน

เค้าเรอมั้ยคะ แอ่นตัวมั้ยลูกแอ่นตัวคืออยากเรอค่ะถ้าไม่เค้าอาจจะเรียนรู้ค่ะกำลังเริ่มสนใจแวดล้อม

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ประคองไว้ก็พยายามเงยหน้าขึ้น เป็นปกติของเด็กค่ะ คอแข็งแล้วเค้าจะคอตรงเอง

ปกติของเด็กค่ะ..ลูกเราก้าเป็นแต่พออายุ2เดือนจะหายไปเองค่ะ..เรื่องบิดตัวก็เหมือนกันค่ะ

เหมือนจะเห็นเค้าขายที่นอนสำหรับเด็กอยู่นะคะ ลองหาดู จะเป็นแบบหมอนลองอะคะ ในเฟส

เป็นปกติจ้า​ กล้ามเนื้อน้องยังไม่เสถียร​ จะค่อยๆหายไปเองค่ะ​ ไม่ต้องกังวลนะคะ