2 ตอบกลับ

10 วัน ถ้าครืดคราดตลอดเวลาหาหมอเท่านั้นจ้า มีน้ำมูกไหม ถ้ามีเบื้องต้นดูดน้ำมูกด้วยลูกยางแดง หรือที่ดูดน้ำมูกเด็กค่ะ เด็กไม่ถึง 6 เดือนไม่แนะนำซื้อยาเองค่ะ หาหมอเท่านั้น

ไม่ครืดคราดตลอดเวลา ครืดคราดแค่บางเวลาคือปกติค่ะ ไม่ต้องทำไรแม่ โตก็หายเองจ้า ปกติของเด็กเขายังพัฒนาระบบทางเดินหายใจอยู่ค่ะ

TapFluencer

ใช้อยู่จ้า ครืดคราดบางเวลาตอนดูดนม ตอนไป รพ เค้าบอกน้องมีขี้มูก (แต่เรามองไม่เห็นอ่ะ) ให้หยอดนำ้เกลือทุกวัน เช้าเย็น ข้างละ 2 หยดก็ได้ หลอดนึงเปิดแล้วใช้ได้ 24 ชม