6 ตอบกลับ

บ้านนี้ถ้าลูกดูดเต้าเราจะให้เขาอิ่มเองค่ะ แต่ถ้าเป็นนมที่เราปั้มใส่ขวดจะให้กินครั้งละไม่เกิน2-3ออนซ์ค่ะ เรากลัวกระเพาะลูกเราขยายไวเกินไป ไม่รู้จักอิ่ม โตไปกลัวเขาจะกินเยอะค่ะ ลูกคนแรกไม่รู้เหมือนกันว่าทำถูกไหมแบบนี้ 😂

เหมือนกันค่ะ กลัว Overfeeding ให้ 1-3 oz เหมือนกันค่ะ พออายุมากขึ้นก็ค่อยๆเพิ่มมาเรื่อยๆ พัฒนาการดีค่ะ 4 เดือน พลิกคว่ำคล่องแล้ว ส่วนนึงเราว่าเพราะน้ำหนักลูกเราไม่เยอะมากด้วย

บ้านนี้ก็กิน 4ออน ตอนยังไม่ถึงเดือน ตอนนี้เดือนนิดๆเริ่ม 6-7ออนแล้วค่ะ น้องตัวใหญ่ตั้งแต่เกิดเลยทำให้กินเยอะค่ะ

ลูกคนแรกกังวลมากค่ะกลัวเค้ากินเยอะเกินไป

บ้านนี้กินครั้งละมากกว่า4ออนซ์เหมือนกัน แต่เขาจะค่อยๆกินไปทีละนิดนะคะ แต่ก็หมด

นี่ที่เดียวค่ะ4ออนซ์

TapFluencer

4-8ออนซ์ทุกๆ2-3 ชม ก็ดีค่ะแม่

หลังกินเสร็จจับน้องให้เรอทุกครั้งด้วยนะคะแม่เผื่อน้องไม่สบายตัว☺️🤱🏻

Super Mum

ตามนี้ค่ะแม่

เกินตลอดเลยค่ะ

😍😍😍🙏🙏🙏