4 ตอบกลับ

บ้านเราใช้หลัก อุ้ม กอด บอกรัก ให้นมให้มากที่สุดในช่วงขวบปีแรกค่ะ เมื่อเค้าเชื่อมั่นว่าแม่มีอยู่จริงเค้าจะไม่กลัวว่าแม่จะหายไปเพียงแค่มองไม่เห็นค่ะ คุณแม่ลองศึกษาจากหนังสือหรือจากเพจ Facebook ของนพ.ประเสริฐ ผลิตผลการพิมพ์ได้นะคะ เพราะเราพิมพ์สั้นๆอาจไม่เข้าใจได้

น่าจะเป็นที่ช่วงวัยหรือเปล่าคะแม่ ลูกเรา จะเข้า 11 เดือนเหมืนกันค่ะ ขัดใจปุ๊บหงายหลังปั๊บ งอแงติดเล่นมากค่ะ

ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ได้ผลยังไงบอกด้วยนะคะ เผื่อลูกเราเป็นจะได้แก้ไขได้เหมือนกัน ขอบคุณคะ

มีปัญหาด้านสมองรึป่าวเช่นปัญญาอ่อนไรงี้

เธอหรือป่าว ปัญญาอ่อนอะ นี่คนมีสมอง เค้าไม่พิมพ์อะไรแบบนี้มานะ สอเลยอะ จิตใจก็ต่ำ สมองก็ไม่มี