4 ตอบกลับ

VIP Member

จับมือน้องให้จับขวดเองค่ะ ถ้าน้องยังจับไม่ได้ลองซื้อหูจับขวดนมมาใส่ให้น้องจับดูค่ะ บ้านนี้ฝึกน้องให้จับขวดเองตั้งแต่4เดือนซื้อหูจับขวดนมมาใส่ให้จับ พอ5เดือนก็ให้จับขวดนมเลย 6เดือนก็เริ่มจับได้มีโยกเยกบ้าง ตอนนี้น้อง7เดือนแล้ว พยายามฝึกทุกวันอยู่ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่😍

น้องชอบกำมือเหรอคะ ถึงไม่ยอมจับขวด จำไม่ได้คนโตจับขวดตอนไหน แต่เพิ่งให้ทานขวดตอน9 เดือน คงไม่เป้นไรหรอกค่ะ น้องข้างบ้าน 9 เดือนก็ยังไม่จับเอง ไม่ต้องกังวลค่ะ จับป้อนไปก่อน

น้องจับอย่างอื่นเล่นหมดนะคะแต่ไม่ยอมจับขวดสงสัยชอบให้ป้อนสบายกว่าจับเอง5555 แต่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะแม่😍

ลูกเราจับขวดน้ำเองตอน5เดือนกว่าค่ะ ส่วนนมกินจากเต้าตลอด

นี่เราก็ยังให้กินจากเต้านะคะแต่เวลาไปทำงานก็กินขวด555แต่ก็ยังไม่ยอมจับเท่าไหร่555😍

บ้านนี้เริ่มจับเองตอน6เดือนค่ะ

เก่งจังเลยคะแม่😍