10 ตอบกลับ

ลูกชายตอน3ขวบ พาไปสวนสัตว์ กลับมาบ้านอาการเดียวกันเลยค่ะ อ้วกและถ่าย ไม่มีแรงซึม นอนเพลีย เลยพาไปแอดมิทรพ. ไม่ควรปล่อยไว้ให้หายเองหรือทานยาเองนะคะ น้องจะช็อคได้ ร่างกายขาดน้ำ

VIP Member

ควรพาไปหาหมอตั้งแต่วันแรกแล้วนะคะ อาเจียนและท้องเสีย ทำให้ร่างกายขาดน้ำ อาจช้อคได้ แค่วันเดียวก็อันตรายมากแล้ว ไม่ควรรอถึง3วัน

พาไปหาหมอดีกว่าค่ะแม่ น้องอาจไปหยิบจับอะไรในสวนสัตว์แล้วไม่ได้ล้างมือให้สะอาด ติดเชื้อโรคมาทำให้ท้องเสียและอาเจียนค่ะ

หาหมอด่วนค่ะ จิงๆแล้วถ้า 1 ขวบกว่าควรไห้หมอสั่งยายังเดียวนะ อายุยังน้อยค่ะ

ไปหาหมอดีกว่านะคะ เพื่อความปลอดภัยและเพื่อความสบายใจของเราด้วยค่ะ

หาหมอดีกว่าคะแม่ สวนสัตว์เชื้อโรคเยอะจ้า อาจจะสัมผัสโดยไม่รู้ตัว

หาหมอด่วนค่ะ.. อาจติดเชื้อ​ รีบๆนะคะอันตราย

ควรพาไปหาหมอค่ะ

VIP Member

ควรหาหมอค่ะ

VIP Member

หาหมอค่ะ