22 ตอบกลับ

Super Mum

นอนตะแคงแล้วเอาหมอนใบเล็กดุนไว้ข้างหลังน้องหน่อยค่ะ หรือถ้านอนหงายก็ใช้ผ้าผืนเล็กวางที่หน้าอกน้อง แต่หมั่นดูลูกนะคะเผื่อผ้าไปปิดจมูก

เป็นเหมือนบ้านนี้ หมอบอกตั้งแต่ซาวด์แล้วว่าเหมือนลูกจะนอนผวาเลยค่ะ ตอนนี้น้องได้20วันก็ยังนอนผวาอยุ่

ลองเปลี่ยนท่านอนดู ลูกคนแรกนอนตะแคง คนที่2 นอนคว่ำ เด็กจะมีท่านอนแต่ละคนไม่เหมือนกัน

เเรกๆจะบ่อยหน่อยคะ พอได้ยินอะไรดังเรื่อยๆทุกวันทุกเดือน ก็จะชินไปเองคะ

เป็นเหมือนกันเลยคะ พอลูกผวาเราเอามือไปวางบนหน้าอกแล้วตบเบาๆ เรียกขวัญ

เป็นค่ะบ้านนี้5เดือนแล้วก็ยังผวาต้องจับนอนตะแคงค่ะจะไม่ค่อยผวา

หาผ้าขนหนูวางไว้ที่อกเวลาน้องนอน ห่อตัวด้วยได้ยิ่งดีค่ะ

เวลานอนลองเอาผ้าขนหนูพับไว้ตรงอกค่ะ เผื่อจะหาย

เป็นเหมือนกันจ้า...เอาผ้าขนหนูทับไว้ค่ะบ้านนี้

ลองเอาผ้าวางบนหน้าอกเพื่อให้น้องกอดดูคะ