12 ตอบกลับ

อันนี้ตอน 5 เดือน 3 วันค่ะ แต่นั่งได้แปปเดียว ระวังน้องหน้าทิ่มก็พอนะคะ 😂 ดูลักษณะการนั่งจะยังนั่งเองไม่ค่อยได้ นั่งแล้วจะดูออกหลังค่อม ๆ พอ 6 เดือนนั่งเองได้ก็นั่งหลังตรงค่ะ

บ้านนี้จับให้เค้านั่ง เค้านั่งแบบหลังค่อมๆแป๊บเดียวหน้าทิ่มเลยค่ะ5555

พัฒนาการเด็กไม่เหมือนกันนะคะ อย่าเร่งเค้า เดี๋ยวเค้านั่งเอง บางคนนั่ง 9 เดือนก็มี อย่าคิดว่าเค้าพัฒนาการช้า

ขอบคุณมากคะ

บ้านนี้นั่งได้ตอน5เดือน เดี๋ยวเค้าก็นั่งได้เองค่ะแม่ จับนั่งตักเอาหลังพิงกับท้องแม่บ่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่า

บ้านนี้เริ่มนั่งเองตอนอายุ 5 เดือน 3 วัน นั่งแข็งตอนอายุ 6 เดือน 18 วันค่ะ

น้องนั่งแค่แป๊บเดียวก็ร้อง

VIP Member

ลูกบ้านนี้น้องนั่งได้ตอน4เดือนค่ะ ยายบอกนั่งไวเพราะตูดใหญ่ค่ะ5555

พัฒนาการดีมากเลยแม่ มิลินตอนนี้6เดือน พยายามเกาะคอกกำลังจยืนแล้วค่ะ

ลูกช่ยเริ่มนั่งตอน5เดือนกว่า นั่งได้เองตอน6เดือนจ้า

พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะแม่

บ้านนี้วามเดือนครึ่งนั่งได้เกือบ 30 วิค่ะ

แล้วแต่เด็กค่ะ บ้านนี้น้องนั่งได้6 เดือน

Super Mum

เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันจ้า