7 ตอบกลับ

พัฒนาของเด็กจะค่อยๆเปนไปตามวัยของเขาค่ะแม่ไม่ต้องกังวน บ้านนี้น้องชันคอเริมเเข็ง3เดือน บ้านนี้จะให้น้องนั่งแล้วเอาหลังน้องชนกับพุงของแม่ค่ะ

จับคว่ำบ่อยๆค่ะ

VIP Member

เด็กแต่ละคนพัฒนาไม่เท่ากันค่ะ อยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง ลูกสาวก็พึ่งทำได้ตอน 3 เดือน 10 วันค่ะ

จับอุ้มท่านั่งไม่ต้องประคองคอมากพอเหฺนเค้าทำท่าจะหงกก็ค่อยเอามือประคองค่ะ

ไม่ต้องกังวลค่ะ บางคนนี่ช้า นู้นเร็ว แต่บางคนนี่เร็ว นู่นช้า สบายๆนะคะ

ฝึกให้น้องนอนคล่ำบ่อยๆค่ะ น้องจะพยายามชันคอขึ้น คอจะแข็งไวค่ะ

ไม่ต้องรีบนร้า

Super Mum

ไม่ช้าค่ะแม่