4 ตอบกลับ

ลองลดปริมาณลงหน่อย หรือไม่ก็จับเรอ ให้ได้ 30 นาทีค่ะ ที่บ้านเคยเป็น ตอนแรกเกิดกินเยอะเกินจับเรอน้อยน้องสำรักจนตัวเย็นตาเหลือก หมอเลยบอกอย่างน้องต้องจับเรอให้ได้ 30 นาที เลยจำจนถึงทุกวันนี้ตอนนี้น้อง 2 เดือนกว่าแล้ว แหวะน้อยมากมีแค่แบบอมไว้ข้างแก้มแล้วพ่นออกมา

ขอบคุณค่ะ แม่จะตั้งใจจับน้องเรอให้ได้

TapFluencer

บ้านนี้จะเเหวะต่อเมื่อให้กินเยอะไปค่ะ ลองสังเกตดูนะคะ

Super Mum

น้องน่าจะกินนมเยอะไปค่ะ

ให้น้องกินกี่ออนคะ

จากอาการน้องเหมือนอาการที่กินนมเยอะเกินค่ะ น้ำนมแม่อาจจะมาเยอะ แม่ลองลดเวลาเข้าเต้าน้องลงดูนะคะ สัก10นาทีก็พอ เพราะเดือนกว่าน้ำนมจะมาเยอะมากเราก็เป็น ของเราลูกกินข้างเดียวก็อิ่มแล้ว