8 ตอบกลับ

คุณแม่ลองสังเกตช่วงทานข้าวหรือหลังทานข้าวนะคะ ช่วงใต้สะดือว่ามีอะไรตุบๆมั้ย น้องตัวเล็กเวลาดิ้นเลยรู้สึกเหมือนตอดเบาๆค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้รู้สึกว่าลูกตอดตอน 14 week ค่ะ แต่จะเริ่มตอดทุกวันตอน 17 week ตอนนี้ 20+3 week แล้ว น้องดิ้นบ่อยมากค่ะ #แม่ท้อง 3 แล้วค่ะ

VIP Member

เรารู้สึกเหมือนปลาตอดตั้งแต่17weeksเลยค่ะ ท้องแรกค่ะ ตอนนี้20weeks2days แล้วค่ะ🥰 ช่วงนี้รู้สึกได้เยอะขึ้นมากๆ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้หน้าท้องไม่หนารุ้สึกตอดครั้งแรก16wดิ้นเบาๆ18wตอนนี้19w2dแล้วดิ้นเก่งมากๆเห็นชัดเลยค่า ท้องแรก🥰

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

บ้านนี้รู้สึกตอด 17W ตอนนี้ 21W เห็นดิ้นชัดเจนและดิ้นบ่อยค่ะ ท้องแรก

TapFluencer

ท้องแรกจะรู้สึกช้าหน่อยค่ะ หลัง20wน่าจะเริ่มรู้สึกได้เบาๆแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ พอดีกังวลนิดหน่อยค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ รู้สึกตอดช่วง 16 W ค่ะ 20W ก็รู้สึกดิ้นชัดเจนดิ้นบ่อยขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ

รู้สึกตอน17wค่ะ เหมือนปลาตอดตอนนี้21wรับรู้มากกว่าเดิมเลยค่า