ลูกหัวฟาดพื้น

ลูกชายวัย1ปี15วัน จะวิ่งไปหาพ่อจะไปลื่นล้มหัวฟาดกับพื้นร้องไห้แปปเดียวก็ซนปกติ จะเป็นไรไฟมค่ะ แต่เราพยายามเช็ค โดยการให้บ๊ายบาย ชูมือ เดิน สวัสดี แต่ลูกไม่ยอมสวัสดี เหมือนไม่เคยทำมาก่อน ปกติเวลาลูกอยากได้อะไรทุกอย่างเลยลูกจะยกมือไหว้ขอบคุณครับ แต่นี้ไม่ทำเลย กังวลมากค่ะแต่แฟนบอกว่าต้องรอดูอาการ24ชั่วโมง ถ้าไม่อาเจียน ไม่ชัก ไม่ซึมก็ไม่เป็นไร (แฟนทำงานที่โรงพยาบาลแผนกฉุกเฉิน) แต่แม่ๆอย่างเรากังวลมากค่ะ เพราะบางทีเเฟนเราก็ชอบเฉยเกินไป

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไงลองไปหาหมอเช็คก็ดีคะ