43 ตอบกลับ

หยุดใช้ครีมอาบน้ำทุกชนิดก่อนค่ะเเล้วพาน้องไปหาหมอเด็กค่ะ #ลูกสาวเป็นตอนได้เดือนกว่าตอนนี้รักษาหายเเล้วหมอจะให้ยามาทาเเล้วถ้าเป็นเยอะหมอจะให้ยากินมาค่ะ

น้องเคยเป็นแบนี้ที่คอเหมือนกันแต่เล็กกว่า แม่บ้านนี้ใช้วิธีอาบน้ำอล้วเช็ดให้แห้งดี แห้งจริงๆ ทาบีเพนเทนค่ะ แต่ถ้าน้องเป็นมากๆไปหาคุณหมอดีกว่านะคะ

บีเพนเทน วาสลีนพวกนี้ค่ะ งดแป้งค่ะ ยิ่งใช้แป้งยิ่งอับชื้น ส่วนแป้งโยคียังไม่แนะนำนะคะเพราะข้างกระป๋องระบุว่าห้ามใช้กับเด็กอายุต่ำกว่า3ปีค่ะ

น้องแพ้เหงือตัวเองให้ทาแป้งบางๆอย่าให้จับเปนก้อนเดียวน้อวก้อหายใปเองเพราะลุกชายก้อเปนคะเปนเยอะกว่านี้อีกคะ

VIP Member

ซับให้แห้ง หลังอาบน้ำ แล้วท่าแป้งโยคี รึ ไม่ก็ ยาสีม่วงๆนั้นเคาเรียกยาอะไรไม่รู้จำไม่ได้ค่ะ ได้ผลอยู่น่ะ

เราใช้ตัวนี้ค่ะ ไม่อันตราย ใช้เเล้วเป็นผลทันทีเลยค่ะ เราทาเช้ากลางวันเย็น ก่อนนอน รับรองดีขึ้นเลยค่ะ

หลังอาบน้ำซับให้เเห้งดีบริเวณ​ที่อับชื้นง่าย​ เเละส่วนตัวใช้เเป้งศรีจันทร์​นิวบอน​ ค่ะ​ ใช้ดี

บ้านนี้ซับให้แห้งหลังอาบน้ำ แล้วทาบีแพนเท่าค่า ไม่ควรทาแป้งนะคะเพราะมันไปดูดน้ำทำให้อับชื้น

แป้งไม่ควรทา เพราะมันช่วยได้แป๊ปเดียว หลังจากนั้นมันจะชื้นๆ เกาะเป็นก้อน เป็นฝุ่นด้วยค่ะ

หลังอาบน้ำ ซับให้แห้งตามพวกข้อพับ ตอนที่แดงอยู่ อาศัยทาครีมแก้ผื่นของ บีแพนเธนไปก่อนค่ะ