ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

ลูกค่อนข้างจะกินยาก ตอนนี้5เดือนกว่าแล้ว เราปั้มนมให้ลูกกินตลอด แต่เราวางแผนไว้ว่าจะให้กินแค่6เดือนเพราะเราจะไปทำงาน ตอนนี้เราเลยหัดให้ลูกกินนมผง ตอนแรกเราชงแบบนมผงล้วนลูกไม่กินเลย ต่อมาเราเลยผสมนมผงกับนมแม่ให้ลูกกิน เขาก็กิน ช่วง1-2วันแรกก็มีบ้วนบ้างแต่ไม่มาก ตอนนี้ผ่านมาได้เกือบ3อาทิตย์แล้วเขากินปกติไม่บ้วนอีก แต่เรายังไม่ได้ลองให้ลูกกินนมผงล้วนอีกที #แต่อยากรู้ว่าถ้าน้องบ้วนนมหรือไม่กินนมผงล้วนอีกเราจะต้องทำยังไง แม่ๆมีวิธีไหนบ้าง ตอนนี้น้ำนมเราหดเหลือน้อยลงด้วย #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองชงอุ่นๆดูค่ะแม่