11 ตอบกลับ

พาหาหมอค่ะคุณแม่เพื่อความสบายใจน่ะค่ะคุณแม่ได้ทาแป้งที่ก้นให้น้องหรือป่าวค่ะถ้าทาเปลี่ยนจากแป้งเป็นวาสลินดีกว่าน่ะค่ะเเป้งจะทำให้น้องเกิดภูมิแพ้ได้ค่ะ

ไม่ควรใช้แป้งกับทารกที่สะดือยังไม่หลุดนะค่ะ ที่บ้านคลอดน้องไม่ได้ใช้แป้งเลยค่ะ จนสะดือน้องแห้งหลุดจนสะดือหายสนิทถึงเริ่มทาแป้งค่ะ

พบแพทย์ดีกว่าค่ะ ดูจากรูปค่อนข้างใหญ่นะคะ ใกล้ต่อมน้ำเหลืองด้วยถ้ามีการติดเชื้อจะแย่นะคะ🤔

หาหมอเลยค่ะแม่เหมือนจะเป็นหนองเลยอ่ะค่ะ

พาน้องไปหาหมอค่ะ คลินิคเด็กก็ได้

ขอบคุณค่ะ

พาน้องหาหมอนะดีที่สุด

เลิกใช้แป้งก่อนเลย

หาหมอด่วนเลยนะค่ะ

VIP Member

หาหมอเลยค่ะ

หาหมอเลยจ้า