6 ตอบกลับ

แนะนำให้เค้าทานแล้วอุ้มเรอค่ะ ถ้าร้องงอแงให้เบี้ยงเบนความสนใจ พาอุ้มเดิน คุยเล่นกับเค้าก่อนค่ะ สักชั่วโมงนึงไม่หายค่อยให้ทานนมอีกครั้งค่ะ

VIP Member

ช่วยได้จริงค่ะ แถมลดอาการงอแง ช่วยให้หลับง่ายด้วย แต่ลูกบ้านนี้ไม่ดูดเหมือนกันค่ะ ซื้อมาทุกแบบแล้ว 😂

ทำไมต้องให้น้องดูดจุกหลอกต่ออ่ะคะแม่ เราสงสัยเฉยๆนะ

จุกหลอกใช้ในเด็กที่ติดดูดเต้ารึดูดขวดค่ะ การใช้จุกหลอกจะช่วยให้เด็กไม่ร้องหาเต้ารึขวดจนกินนมมากเกินไป แต่ทั้งนี้การใช้จุกหลอกก็มีข้อเสียอยู่เหมือนกัน ถ้าใช้ไปนานๆจะทำให้เด็กติด ทำให้ฟันผิดรูป มันไหนจะใช้ก็ต้องฝึกให้เลิกก่อนฟันน้ำนมขึ้น ช้าสุดก่อน1ขวบ

ลองอุ้มเดินเล่นดูค่ะแม่ เผื่อจะลืมเต้าแม่บ้าง❤️

ลูกบ้านนี้ไม่เอาค่ะ ทำไงก็ไม่เอา

ของเราก็เป็นใช้จุกหลอกค่ะ