11 ตอบกลับ

บ้านนี้คว่ำตอน3เดือนกว่าค่ะ พยายามเอาลูกนอนตะแคงค่ะแม่ แต่เอาจริงๆพอคว่ำได้ก็คว่ำจังเลย ตอนนอนก็นอนคว่ำเอง แม่ต้องระวังเพิ่มอีก 😅🥹

บ้านนี้คนแรกไม่คว่ำไม่คลานนั่งแล้วเกาะยืนเลยค่ะ คนที่สองคว่ำ3เดือนกว่าๆค่ะเราว่าแล้วแต่เด็ก

ฝึกน้องบ่อยๆค่ะแม่เดี๋ยวน้องจะคว่ำได้เองค่ะ พัฒนาการของเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะสู้ๆนะคะ

Super Mum

บ้านนี้น้องคว่ำได้ตอน 5 เดือนค่ะ เด็กแต่ละคนพัฒนาการไม่เหมือนกันค่ะ

พัฒนาการของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะแม่ ลองฝึกน้องไปเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ กังวลใจมากเลยค่ะ🥹

ของเราน้อง 4 เดือน 5 วัน แล้ว ยังไม่คว่ำเหมือนกันค่ะ รอต่อไป

VIP Member

บ้านนี้ยังเหมือนไม่คว่ำค่ะ คนแรกคว่ำสามเดือนกว่า

ที่บ้านจะ 5 เดือนแล้วยังไม่คว่ำเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้4เดือน15วันเเล้วค่ะไม่ยอมคว่ำเลย

บ้านคว่ำได้ตอน 3 เดือน 10 วันคับ