ผดผื่น

ลูก1สัปดาห์​ผื่นเต็มเลยค่ะ ทำไงดีคะ

ผดผื่น
16 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เด็ก​ทารกเป็นเกือบ​ทุกคนอยู่ที่ว่าจะเป็​นมากหรือน้อยเดี๋ยวน้องจะค่อยๆหายไปเองตามอายุที่โตขึ้​นค่ะใจเย็น​ๆนะคะแม่เราเป็​น​แบบนี้่​ตอนนี้​น้องหายแล้วจ้าพยายาม​อย่าอยู่​ในที่อบอ้าวเกินไปนะคะจะได้ไม่​ขึ้น​ผื่นเยอะ

เป็นผื่นผ้าอ้อม บ้านดาจะอาบน้ำเชดให้แห้ง ใช้แป้งทาบางๆ ถ้าไม่ทา ก็ไม่เป็นไรค่ะ พอน้องเริ่มโตจะค่อยๆดีขึ้น

VIP Member

ผื่นน้ำนมเดี๋ยวหายเอง แม่บ้านนี้ใช้น้ำอุ่นเช็ดแล้วทายาที่หมอแนะนำมา หายคะ ตกใจเหมือนกัน

หายเองจ้า หรือสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ด ถ้ายังไม่หาย ปรึกษาคุณหมอจ้า

เป็นเหมือนกันเลยค่ะอายุ23วันเเล้วยังไม่หายเลยค่ะ

Post reply image

ผดร้อนค่ะ ใช้สำลีชุบน้ำต้มสุกเช็ดค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันจ้าเค้าบอกว่าจะหายเอง

VIP Member

เดี๋ยวก็หายคะ บ้านนี้ก็เป็น

VIP Member

ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ