รถหัดเดิน

ลูก 4 เดือนกว่า นั่งรถหัดเดินได้ยังคับ

รถหัดเดิน
31 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ส่วนตัวบ้านนี้ใช้ตั้งแต่4เดือนค่ะเลี้ยงเองคนเดียวไปไหนก็เอาเชือกผูกรถน้องไว้กลัวคว่ำคอยมองตลอดค่ะเวลาทำงานบ้าน แต่ถ้าน้อง4เดือนแต่ตัวยังไม่แข็งคอยังไม่แข็งก็อย่าพึ่งเลยค่ะ

VIP Member

เร็วไปค่ะ​ และจริงๆไม่ควรใช้เลยนะคะทำให้วิธีการเดินและขาผิดรูปได้ค่ะ​ ลูกเราไม่เคยใช้เลย​ 9เดือนกว่าเริ่มเดิน​ 10เดือนนี้เดินรอบบ้านจับไม่ทันแล้วค่า​

ไม่อยากแนะนำให้ใช้เลยค่ะ หมอกุมารเวชเคยบอก มันจะปิดกั้นพัฒนาการน้อง ที่สำคัญนี้ไม่ใช่รถหัดเดิน แต่เหมือนเอาไว้พยุงตัวเฉยๆ ยังไงก็พิจารณาอีกทีนะคะ

VIP Member

ส่วนตัว แม่บ้านนี้มองว่าไม่จำเป็นต้องใช้ค่ะ บ้านนี้ใช้คอกกั้นเด็กแทนค่ะ เด็กก็จะฝึกยืน ฝึกเกาะเดินอยู่ในคอกค่ะ

VIP Member

คอแข็งนั่งตรงได้แล้วก็ให้นั่งได้ค่ะแต่ถ้ายังนั่งไม่ได้เสี่ยงกระดูกสันหลังคดค่ะ ลูกเราให้นั่งตอน 6 เดือน

รถพวกนี้ อันตรายนะค่ะ ลูกสาวหนูเล่นตอน6 เดือน น้องเอาตีนถีบแรงไปแม่คว้าไม่ทัน รถคว่ำ จ้า ดีที่นั่งอยุ่ด้วย

VIP Member

ถ้าจะให้น้องเล่นรอน้องนั้งตัวตรงได้ก่อนนะคะ อีกอย่างน้องจะเดินช้าเพราะติดเขย่งจากการเล่นรถค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-49102)

VIP Member

มีคนรู้จักบอกเราว่าห้ามใช้ค่ะ เพราะน้องจะไม่เดิน แต่จะตลูดตามล้อไปแทนค่ะ

รอน้องโตอีกนิดนะคะ กระดูกคอ หลัง ขาน้องยังไม่แข็งแรงเท่าไหร่