22 ตอบกลับ

VIP Member

งดใช้แป้งทาคะ ทุกครั้งที่เปลี่ยนผ้าอ้อมเช็ดซับให้แห้งและสะอาดคะและทาตัวนี้นะคะ เพจเฟสบุ๊คแม่ลูกชายก็เปื่อยคะใช้ตัวนี้แล้วหายคะตั้งแต่แรกเกิดจนตอนนี้5เดือนแล้วคะ

อย่าใส่แพมเพิสมากไปค่ะ​ กลางวัน​ ผ้าอ้อม​ อย่า​ ให้อับชื้น​ แป้งงดทา​ ยิ่งทายิ่งขึ้นค่ะ​ ปล่อยโล่งๆ​ ระบายอากาศ​ เช็ดแล้วซีบให้แห้งทุกครั้ง

เหมือนเป็นผื่นแพ้ผ้าอ้อมเลยค่ะ ลองเปลี่ยนยี่ห้อไหมคะ เราใช้ดีนี่ออแกนิค ตั้งแต่แรกเกิด ใส่24 ชม. ก้นไม่แดง ไม่เป็นผื่นเลยค่ะ

แนะนำนะคะ เวลาเปลี่ยนแพมเพิส เช็ดให้สะอาด ซับให้แห้ง แล้วทาตัวนี้ตาม ใช้ทุกครั้ง ที่ใส่แพมเพิส

แพ้ผ้าอ้อมสำเร็จรูปหรือเปล่าค่ะ ให้ใช้บีแพ เพ้นทาคะจะช่วยบรรเทาได้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะ หายแล้ว คุณแม่ลองใช้ ครีม ไมด้า-บี ดูคะ 2-3วันแดงๆหายเลย

ถ้าไม่แพ้ก็น่าจะเป็นผื่นเหงื่อนะคะ อากาศร้อนด้วย +ใส่แพมเพิสอีก

ทา บีแพนเท้น ช่วยได้ค่ะ งดแพมเพิสไปก่อน ใส่ผ้าอ้อมให้น้องสบายๆ

ผ้าอ้อมเลิกใส่ค่ะตอนกลางวัน เวลาเพิสเต็มรีบถอด ลูกเคยเป็นค่ะ

น่าจะแพ้แพมเพิสค่ะ แม่ลองเปลี่ยนแพมเพิสแบบใหม่ให้น้องดูนะคะ