31 ตอบกลับ

อย่าว่าแต่แม่ผัวเลยค่ะ แม่เราก็เป็น 555 แต่ก็ดีค่ะ แม่เราเข้าใจพูดให้เขาฟัง เอาข่าวให้เขาดูค่ะ

บ้านเราก็เป็นค่ะ...ก็ตามน้ำไปเพราะเขาเลี้ยงเราๆมาแบบนั้นหลายยุคหลายสมัย...ลูกโตดีค่ะสมวัย

สมัยก่อนกับสมัยนี้ไม่เหมือนกันหรอกค่ะ ที่บ้านก็เป็นค่ะเเต่ไม่ยอมฟังเชื่อหมอค่ะ

เราก็ไม่เชื่อค่ะที่ผุใหญ่ฝั่งแฟนบอกหรอกค่ะ เราเชื่อหมอดีกว่า ลูกก็ไม่เห็นเป็นไร ไม่ร้องไม่งอแงเลย

สู้ๆคะ เราก็เหมือนกันตอนนี้น้องจะได้4เดือนแล้ว กินน้ำกินกล้วย😞เหมือนกันคะ

สู้ๆเพื่อลูก😊💕

งั้นเอา 6 เดือนค่อยพาไปหาปู่ย่าดีไหมคะอ่านแล้วรู้สึกเป็นห่วงลูกจังเลยค่ะ

ทางนี้ยายก็เห่อค่ะ ดราม่ากันหลายรอบเลย เราไม่ทนเพราะกลัวลูกเอาแต่ใจตัวเองค่ะ ดีหน่อยที่เป็นแม่ตัวเอง เข้าใจมากๆๆ ว่าต้องทนขนาดไหน

อันตรายนะคะป้องกล้วย เผลอเป็นลำไส้อักเสบได้ บอกเลยค่ะหมอสั่งห้าม

ลูกเราค่ะอย่าสนใจ555เพราะค่ารักษาแพงกว่าเขาม่ได้ช่วยเราออก น้ำก็อย่ากินนะคะ บอกไปค่ะคุณหมอห้าม

เถียงคะบอกรอก่อนเป็นอะไรขึ้นมาก็ไปหาหมอทำไมไม่เชื่อหมอ

จิง เลี้ยงแบบหมอก้ไม่เห็นลูกจะเป็นอะไร ออกจะสมบูรณ์แข็งแรงไม่ร้องงอแงเลย

ลูกเรานะคะแม่ แม่ต้องสู้เพื่อลูกนะคะ✌🏻

ลูกเราสิทธิ์ของเราค่ะแม่ ไม่คือไม่ จบ

ช่างเค้าค่ะแม่ ถ้ารักษาน้ำใจก็หูทวนลมไว้ ถ้าไม่ไหวก็เถียงเลย 555ร้ายเนอะ

บ้านนี้แอบหยอดตั้งแต่คลอดค่ะอิอิ