ใกล้จะคลอดแล้ว แอบกังวล

ลังเลมากเลย ไม่รู้จะคลอด รพ.รัฐดี หรือ รพ.เอกชน ดี แอบกังวลว่า รพ.เอกชน (ต่างจังหวัด) เครื่องมือไม่ครบครันเหมือน รพ.รัฐ จะไปคลอด รพ.รัฐก็แอบกังวลกลัวไม่ให้คนเฝ้าไข้ เราจำเป็นต้องผ่า กลัวลำบาก เพราะเราตัวใหญ่มาก 😭😭😭

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้า ร.พ เอกชนก็จะดีหน่อยค่ะ ดูแลดี แต่เสียค่าใช้จ่ายเยอะมาก เพราะแม่ผ่าคลอด แต่ถ้า ร.พ รัฐจะเสียเงินน้อยหน่อยค่ะ ช่วงนี้สถานการณ์โควิด ร.พ รัฐอาจจะให้ช่วยเหลือตัวเองค่ะ เขาจะให้เราค่อยๆฝึกเดินเองเรื่อยๆค่ะ

3y ago

แอบเครียดมากเลยค่ะ ถ้าไม่ให้ญาติเฝ้า เราเครียดแน่ๆเลย ขนาดท้องที่แล้ว มีแฟนมาเฝ้าทำไรยังลำบากเลย ถ้าให้อยู่แต่กับพยาบาล เราเศร้าแน่เลย ลังเล มากๆเลย ตอนนี้ จะเอกชน หรือ รัฐ ดี 😭😭😭