5 ตอบกลับ

ห้ามบีบนมค่ะ การบีบนมเป็นการกระตุ้นคลอดค่ะ หมอสั่งเราห้ามบีบเด็ดขาด บ้านนี้ใกล้คลอดแล้วน้ำนมยังไม่ไหลค่ะ

ค่ะๆ ขอบคุณนะคะ

ห้ามบีบจ้า เราไม่รู้หรอกถึงตอนนี้จะ5เดือนแล้วก็ไม่คิดจะบีบค่ะ กลัวคลอดก่อนกำหนด

จ้าา แม่ๆหลายๆท่านแค่เป็นห่วงนะไม่ได้ตำหนิอะไร อยากให้ลูกกับแม่ไม่เป็นอันตรายแค่นั้นเองค่ะ😊

VIP Member

บีบทำไมละค่ะ ห้ามบีบเด็ดขาด ถ้าไหลก็ปล่อยให้ไหลไปค่ะ

ไม่ทราบจริงๆค่ะว่ามีผลเสีย ขอบคุณนะคะ

VIP Member

ห้ามบีบนะค่ะแม่ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ค่ะขอบคุณมากๆนะคะ

ห้ามบีบนะคะ

ค่ะๆ ขอบคุณนะคะ