22 ตอบกลับ

กระทบมากค่ะ ท้องแรกร้องไห้บ่อยเครียดตลอดเพราะพ่อน้องมีคนอื่น คลอดมาแล้วลูกเลี้ยงยากมาก น้องงอแงมากๆและโตมาตอนนี้เอาแต่ใจสุดๆและอารมณ์ร้ายมากค่ะ😔

แม่พยามอย่าเครียดมากนะคะ ลูกได้รับค่ะ หาอะไรทำหรือฟังเพลงที่ตัวเองชอบลูกจะได้มีความสุขนะคะ คิดเสียว่าทำเพื่อลูกนะคะ เอาใจช่วยสู้ๆค่ะ❤️

มีผลค่ะ แม่อารมณ์ไหนลูกจะอารมณ์นั้นเลยค่ะ พยายามอย่าเครียดนะคะ มีปัฐหาอะไร ระบายออกมานะ นึกถึงลูก คุยเล่นกับลูกเยอะๆ สู้ๆนะคะ

มีค่ะบ้านนี้ตอนท้องร้องไห้ทุกวันเเต่หลังเริ่มทำใจให้สบายเพราะไม่อยากให้ส่งผลถึงลูกสู้ๆนะคะ เดี๋ยวก็ผ่านไปได้นะคะกอดๆ💜

VIP Member

อย่าเครียดค่ะ แนะนำเข้ากิจกรรมจิตประภัสสรที่เสถียรธรรมสถานนะคะ จะช่วยคุณแม่ท้องได้ดีมากๆค่ะ เราก็เข้ากิจกรรมอยู่ค่ะ

VIP Member

มาก... ลูกจะเลี้ยงยาก...เผลอๆแท้งก่อน ยิ่งลูกงอแงเราจะคุมสติเรายากด้วย​ แม่ควรใจเย็นไม่เครียด​ รู้ว่าทำยากแต่ก็ต้องทำ

VIP Member

มีผลค่ะอย่างน้อยที่สุดเลยคือแม่จะกินข้าวไม่ค่อยลงใช่มะ แล้วก็ไม่มีสารอาหารไปเลี้ยงลูกไง

ใช่คะ ไม่หิวข้าวเลย

VIP Member

อย่าเคลียดค่ะแม่ส่งผลกระทบกับลูกทุกอย่างนะค่ะเราคิดอะไรลูกจะรู้สึกกับเราค่ะ

มากค่ะ กระทบโดยตรง เข้าไปอ่านในข้อมูลแอพนี้ดูค่ะอันตราย

VIP Member

มากค้ะ สู้ๆน้ะค้ะคุนแม่ พยายามคิดมากน้ะค้ะ นึกถึงลูกใว้