ขออภัยที่รูปไม่สุภาพ

ตั้งครรภ์36สัปดาห์รู้สึกเหมือนมีอะไรเหมือนประจำเดือนพอดูแล้วเป็นมูกเหลืองๆขาวๆ อันตรายมั้ยคะ

ขออภัยที่รูปไม่สุภาพ
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอโทษที่รูปไม่สุภาพ เมื่อตั้งครรภ์ 36 สัปดาห์แล้ว การมีมูลเหลืองๆ หรือขาวๆ ที่ออกมาอาจเป็นสิ่งธรรมชาติของร่างกายขณะตั้งครรภ์ ซึ่งเรียกว่า "มูกตอนเกิด" ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของกระบวนการเตรียมตัวของร่างกายสำหรับการคลอด เมื่อมูลเหลืองๆ หรือขาวๆ นี้เป็นมากเกินไปหรือมีกลิ่นไม่ส่งผลกระทบต่อสุขภาพของคุณหรือลูก เพียงแค่ระวังการรักษาความสะอาดของตัวเองเพียงพอ แต่ถ้ามีอาการผิดปกติหรือมีกลิ่นน่าเป็นห่วง คุณควรปรึกษาแพทย์เพื่อให้คำปรึกษาเพิ่มเติม ไม่ควรทำการตัดมูลด้วยตนเองเพราะอาจทำให้เกิดการติดเชื้อได้ ขอให้คุณอยู่อย่างสบายใจและไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้ามีคำถามเพิ่มเติม กรุณาถามเพื่อให้ฉันได้ช่วยเหลือคุณได้นะคะ ขอให้คุณและลูกสุขภาพแข็งแรงทั้งคู่ค่ะ สู้สู่การคลอดอย่างปลอดภัยค่ะ! https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

คุณแม่หาคุณหมอนะคะ ตกขาวสีนี้ไม่ดีค่ะแม่ เสี่ยงติดเชื้อค่ะแม่

VIP Member

หาหมอเลยค่ะออกมาเยอะแบบนี้ บางทีน่าจะติดเชื้อค่ะ

หาหมอด่วนๆค่ะแม่ ตกขาวแบบนี้ติดเชื้อแน่นอน

ติดเชื้อค่ะ ไปหาหมอนะคะ

แบบนี้รีบไปหาหมอเลยค่ะ

หาหมอนะคะแม่