10 ตอบกลับ

ขอบคุนมากน่ะค่ะ ตอนนี้อาการดีขึ้นหน่อยนึ่งเพราะทานพวกผลไม้ที่ให้วิตมินซีค่อนข้างเยอะค่ะ แต่เรื่องการนอนพักผ่อนจะยากหน่อยเพราะนอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะช่วงนี้ แต่ไม่ทานยาตัวไหนเลยน่ะค่ะทานแค่ผลไม่สดกะวิตมินสำหรับคนท้อง ช่วยได้เรื่อยๆน่ะค่ะ แนะนำแม่ๆที่เป็นเหมือนกันวิธีนี้จะดีที่สุดค่ะ หายช้าแต่ปลอดภัยชัว ยารักษาทุกชนิดเหลี่ยงได้อยากให้เหลี่ยงน่ะค่ะ 😊😊✌✌

ตอนเราเป็นเรากินน้ำเยอะๆ แล้วก็กินพวกผลไม้ทีมีวิตามินซี พักผ่อนเยอะๆ อาจจะหายช้าหน่อยแต่มันหายไปเองโดยไม่ต้องกินยานะคะ สู้ๆคะ

เแนเหมือนกันเรยค่ะ นอนไม่ค่อยหลับนอนตระแขงก็นอนไม่ได้ มันเหมือนหายใจไม่ออก

เคยเป็นค่ะ ไปหาหมอได้ยาแก้อักเสบที่คนท้องทานได้มาทานค่ะ ชื่อยาAmoxilin

เคยเป็นค่ะ เเต่ถ้าเป็นการทานยา ควรปรึกษาเเพทย์ก่อนทานนะค่ะ

ทานน้ำเยอะๆค่ะ ร่างกายขาดน้ำค่ะ

ทานน้ำอุ่นนอนพักเยอะๆค่ะคุณแม่

น่าจะเป็นหวัดนะคะ

น่าจะเป็นหวัดนะคะ

ขอบคุณค่ะ😊😊