5 ตอบกลับ

เป็นจุดเล็กๆที่เหงือกด้านล่างมั๊ยค่ะ ตรงกลางๆเหงือก บ้านนี้เป็นตอน 3-4 เดือนตอนนี้ 7 เดือนยังอยู่เลยค่ะ ฟันน้องก็ขึ้นแล้ว น้องปกคิดี

ใช่ค่ะ แต่น้องกินนมปกตินะคะ ไม่งอแง

น่าจะฟันค่ะ ลองเอาลูบดู ฟันจะสะดุดนิ้วค่ะ

ยังไม่ใช่ฟันค่ะ ถ้าฟันจะขึ้นเป็นเเนวยาว

อันนี้เป็นจุดขาวๆค่ะ ต้องพาไปหาหมอมั้ยคะ

ฟันกำลังจะขึ้นล่ะแม๊😁😁

แม่ลองดูว่าแข็งมั้ย เด้กบางคน4เดือนฟันก้ขึ้นล่ะค่ะ

ฟันน้องรึเปล่าคะ

ญาติที่บ้านมีน้องก็เป็นเเบบนี้ค่ะ เขาบอกฟันน้อง เเต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ บางคนขึ้นเร็วขึ้นช้า ขึ้นตั้งเเต่เกิดก็มีค่ะ