50 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วงท้องแทบไม่ได้กินนมเลยค่ะ 😅 เหมือนไม่ชอบไปเอง ทั้งที่ปกติกินนมได้หมดทุกแบบ และกินบ่อยด้วย พอท้องเท่านั้นคือไม่ชอบกินนม กินแบบฝืนกินตลอด ส่วนมากก็นมถั่วเหลือง นมวัวฝืนไม่ค่อยลง อยากเอาออกค่ะ 😂😂

แม่คลอดกันยาค่ะ แต่ตลอดที่ซาวน์มา น้องก็เติบโตมีขนาดปกติตามเกณฑ์นะคะ แต่ว่าเราไม่ได้กินนม แต่กินแคลเซียมเม็ดทุกวันนะคะ กลัวแต่เรื่องเขาจะแพ้นมวัวหรือถั่วไหมเนี่ยแหละค่ะ ที่กังวล

เป็นเบาหวานค่ะ หมอเบาหวานให้งดทานนมทุกชนิด ก็งงเหมือนกัน ขนาดนมไขมัน น้ำตาล 0% ก็ไม่ให้ดื่ม แต่ก็คุณหมอที่ฝากครรภ์ก็ให้วิตามินมาครบค่ะ เลยสบายใจ

ท้องนี้กินได้แต่นมตราหมีโกลล์เลยคะ แต่กินได้ไม่เยอะคะ เต็มที่กระป๋องนึง ถ้า2กระป๋องจะเริ่มพะอืดพะอม ทรมานมาก อยากกินนมได้เยอะๆบ้างจัง

ใช่ค่ะ ทานเหมือนตอนที่ยังไม่ท้องค่ะ ถ้าทานมากไป น้องจะแพ้นมได้ค่ะ

VIP Member

นมวัว นมควาย นมแพะ นมถั่วเหลือง นมถั่วอิดามาเมะ นมอัลมอนด์ นมพิสตาชิโอ นมโอ๊ต นมข้าว ดื่มหมดทุกชนิดที่เรียกว่า นม เลยค่ะ

แอนมัมค่ะ ชอกโกแลต เน้นว่าช็อกโกแลตนะคะ ธรรมดาทานไม่ได้เลย จะออกคืนให้ได้เลย ตอนนี้น้อง 2 เดือน ก้ยังทานอย

กินทุกนมค่ะ แต่จะเน้นนมถั่วเหลืองมากกว่า ไวตามิลค์ แลตตาซอย ดีน่างาดำ กินวันล่ะ 2-3 กล่องเลยจ้า

นมวัว นมแพะ นมอัลมอนด์ นมพิตาชิโอ นมเต้าหู้ เน้นรสจืดอย่างเดียว สลับวนกันไปค่ะ

ดื่มสลับกันคะ..นมวัวกับนมถั่วเหลืองคะ กินนมวัวอย่างเดียวกลัวลูกแพ้นมวัวคะ

แม่เน้นแอนมัมช่วงเช้า กลางวัน เย็น เน้นตราหมี บางทีก็มีนมวัวบ้างบางเวลาคะ

ทุกวันนี้ดื่มนมแอนมัมนมตราหมีและนมถั่วเหลืองค่ะดื่มสลับกันไปแต่ละวัน