102 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องนี้เราเสี่ยงแท้งคุกคาม กับการมีเลือดไหลออกมา3รอบ. แต่รอบที่3หนักสุด หมอบอก50/50 เลย ถ้าอยากหายให้นอนนิ่งๆติดเตียงไปเลย7-14วัน. ด้วยความที่เราเคยแท้งลูกมาแล้ว1คน ตอน4เดือน. เลยเชื่อหมอเพราะกลัวเสียลูกไปอีก. ตอนนี้28+4วีคแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่

คะ คุณแม่ก็เช่นกันนะคะ♥️

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 3 รอบเหมือนกันเพิ่งได้ออกจากร.พ.วันนี้ และก้อพักต่อยาวๆไปอีกโชคดีที่น้องยังดิ้นและหัวใจเต้นดีอยู่ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะค่ะ เข้าใจความรุ้สึกค่ะ ขอให้น้องปลอดภัยนะค่ะ

ขอบคุณนะคะ♥️ ขอให้แม่และน้องแข็งแรงเช่นกันนะคะ

สู้ๆนะคะ​ ของเราทั้งภาวะแท้งคุกคามเลือดออกแบบเป็นลิ่มๆ​ แถมออกจากโรงพยาบาล​มายังมามีอุบัติเหตุ​มอไซร์​ชนสุนัข​ จนตัวกระแทกพื้นอีก​ แต่ก็ผ่านมาได้​ ขอให้แม่แข็งแรง​ไวๆจร้า

เราก็เป็น 2 รอบ เลือดออกเต็มกางเกงในเลยจ้า หมอให้นอนนิ่งๆ ฉีดยากันแท้ง กับทานยากันแท้ง ตอนนี้ 4 เดือนกว่าแล้ว น้องแข็งแรงดีจ้า ไม่ต้องกังวลนะ ทำจิตใจให้สบายๆ ค่ะ

ขอบคุณนะคะแม่. ขอให้แม่กับน้องแข็งแรงเช่นกันนะคะ♥️

บ้านนี้ก้อแท้งคุกคาม เลือดออกไม่หายสักที แล้วหมอบอกเด็กมีโอกาสเป็นดาวน์ซินโดรม มีแม่บ้านไหนโดนหมอบอกแบบนี้บ้างคะ

กังวลมากเลยคะ

เค้าเรียกว่าภาวะแท้งคุกคามค่ะ พยายามอย่าคิดมากนะคะมันส่งผลถึงน้องและพักผ่อนมากๆๆค่ะ สู้ๆๆนะคะ

สู้ๆนะแม่พักผ่อนเยอะๆห้ามทำอะไรแม่บ้านนี้ก้เปนพึ่งออกจากโรงบาลขอให้แข็งแรงทั้งแม่และน้องค่ะ

ขอให้ปลอดภัยนะค่ะ บ้านนี้เคยเป็นค่ะ ฉีดกันแท้งไว้ และให้นอนเฉยๆๆๆแบบนี่ 2เดือนค่ะ

ตอนนี้31+5ยังมีออกเลยค่ะ น้องแข็งแรงดี เคยอ่านๆเจอ บางคนยันคลอดที่เลือดออกค่ะ

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ บ้านนี้ก็แท้งคุกคามเหมือนกันค่ะ สู้ๆ ค่ะ