8 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ ไปหาหมอว่าจะเจาะเลือดขอตรวจหมอไม่เจาะให้สรุปคือตรวจฉี่เหมือนเดิมแล้วผลออกมาคือขีดเดียวก่อนหน้านี่เราก็ซื้อมาตรวจแล้วก็ขีดเดียวไม่มีอาการอะไรมีแต่ง่วงกับไม่หิวข้าวเลย แล้วพอเราถามว่าแต่ทำไมปจด.ไม่มา47วันแล้วค่ะหมอ หมอตอบแค่ว่ารอดูเดือนนี้ถ้าไม่มาค่อยมาหาหมออีก เรานี่เซ็งเลย เครียดมากๆเลยค่ะ

ถ้ากินยาปฏิชีวะนะหรือยาบางตัวอาจทำให้ประจำเดือนเลื่อนได้คะ บ้านนี้เคยเลื่อน2เดือนเพราะป่วยคะ ไปตรวจคลินิกก็ขึ้นขีดเดียวตรวจเองก็ขึ้นขีดเดียว. หมอเลยให้ยาปรับฮอโมนมากินคะ

เหมือนกันเลยคะปจดไม่มาเดือนกว่าแล้วไปชื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจขื้นขีดเดียว

หนุก็ประจำเดือนไม่มาหนึ่งเดือนแล้วตรวแล้วขีเดียค่ะ

เราก็เหมือนกันค่ะ​ ... เดือนกว่าแล้ว ติ

อาการข้างเคียงไม่มีอัไรเลย

ประจำเดือนมาหรือยังคะเนี่ย

เคยขาด 5 เดือนแต่ไม่ท้องคะ