โรงเรียนปาณยา พัฒนาการ ค่าเทอมประมาณเท่าไรคะ สอนดีมั้ยคะ ใครเคยมีประสบการณ์แนะนำหน่อยค่า

รบกวนแนะนำโรงเรียนอนุบาลที่มีการเรียนการสอน โปรแกรม EP ราคา ไม่แพงมากคุณภาพดีดี ย่านอ่อนนุช คะ โรงเรียนปาณยา พัฒนาการ ค่าเทอม เท่าไรคะ

24 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนนี้เราดู ไว้ที่ ปาณยา กับ ไทย คริสเตียนเหมือนกัน แล้วก็ได้ไป open house ของไทย คริสเตียนเมื่อเดือนที่แล้วมาค่ะ ข้อมูลที่ได้ระหว่าง 2 โรงเรียนนี้นะคะ ปาณยา (EP) เน้นวิชาการ +บูรณาการบางวิชา พอจบระดับอนุบาลเด็กอ่านออกเขียนได้ บวกลบเลขได้แล้ว ส่วนของไทย คริสเตียนระดับอนุบาลใช้ระบบแบบมอนเตรเซอรี่ คือไม่มีหนังสือ ไม่มีการบ้าน เรียนรู้ผ่านกิจกรรมที่โรงเรียนกำหนด

อ่านเพิ่มเติม

เราชอบ ปาณยา พัฒนาการ ปาณายา ป.1 หลักสูตรสามัญ ต้องสอบวัดระดับความรู้ก่อนเข้าเรียนค่ะ แต่ถ้าเป็นหลักสูตร ep ไม่รับเด็กใหม่ค่ะ เพราะหลักสูตร ep ค่อนข้างยาก ทางโรงเรียนจะรับเฉพาะเด็กที่มีพื้นฐานมาจาก k.3 เท่านั้นค่ะ ส่วนค่าเทอม หลักสูตรสามัญ ประมาณ 2 หมื่นกว่าๆ หลักสูตร ep ค่าเทอม 45,XXX ค่ะ รวมค่าต่างๆแล้ว

รร ปาณยา พัฒนาการ เป็นแนววิชาการมากๆ เรียนหนักค่ะ ฝึกอ่านฝึกเขียนตั้งแต่ชั้นอนุบาล จบอนุบาลสามคือ +เลขสามหลักได้ เขียนอ่านได้พอตัว ทั้งไทยและอังกฤษ ที่นี่เน้นทั้งเรียนและกิจกรรมเยอะ ของเราเป็นสายแบบนีอยู่แล้วเลยชอบโรงเรียนนี้มาก

โรงเรียนปาลินาค่ะ ลูกสาวเพื่อนเรียนอยู่ค่ะ เห็นพัฒนาการของเด็กอย่างชัดเจนในการสนทนาเป็นภาษาอังกฤษด้วยค่ะ ครูเอาใจใส่ดีและเด็กก็สนุกที่จะไปเรียนด้วยค่ะ อยู่เส้นเฉลิมพระเกียรตินะคะ ลองศึกษาดูจากเว็บไซท์ก่อนก็ได้นะคะhttp://www.palinaschool.com/

ถ้าอยากให้ลูกเก่งภาษาอังกฤษ พูดได้เป็นธรรมชาติ มีการเรียนแบบบูรณาการ ถึงบางครั้งมีวิชาการอัดแน่นแล้ว ลูกก็สนุกกับการเรียนรู้ที่นี้อยุ่ หากคุณจะไปเรียนต่อ G1 รร.แนวคาทอลิก ถือว่าดีเลยคะ เลือก รร ปาณยา พัฒนาการ เลยค่ะ

โรงเรียนปาณยา พัฒนาการ40ค่ะ ประสบการณ์จากลูกเพื่อนค่ะ ดูแล ใส่ใจดี มีห้องกิจกรรมเยอะ ดนตรี คอมพิวเตอร์ สระว่ายน้ำ Soundlab ประทับใจตรงที่มีคนนั่งเฝ้าตลอดหน้าห้องน้ำ❤️ น้องเรียนอ.1-3 ไปสอบเข้าสาธิตมศว.ได้เลยค่ะ

ของลูกเรานะคะ เมื่อออกไปเรียนต่อมัธยมที่อื่น ถือว่าเด็กที่จบจาก ปาณยา พัฒนาการ มีคุณภาพที่ดีเลยนะคะ ทั้งในด้านกิจกรรม และ ด้านวิชาการ ถือว่าโรงเรียนปูพื้นฐานมาให้ดีมาก ขอบคุณทางโรงเรียนจริงๆค่ะ

ลูกอายุ 2 ขวบ1 เดือน เปิดเทอมหนึ่งก้จะ 2 ขวบ6เดือน ถ้าเข้าเรียนต้องเข้าชั้นเนอสเซอรี่ รร ปาณยา พัฒนาการ ซึ่งทางโรงเรียนมีสองระบบคือ สามัญ(ไทย) และ สองภาษา แบบไหนดีกว่ากันคะแม่ๆ

ลูกสาวเรียนที่ปาณยาพัฒนาการตั้งแต่อนุบาล ตอนนี้เรียนอยู่ป.1 แล้ว เท่าที่จำได้ก็เริ่มหัดเขียน แล้วก็หัดอ่านจน อ. 3 เขียนคล่อง เรียนสบายๆ การดูแลเอาใจใส่ของครูต่อเด็กโอเคคะ

6mo ago

หลังเลิกเรียนถ้า ผู้ปกครองสะดวกรับช้า มีคุณครูอยู่กับน้องไหมค่ะ

ชอบโรงเรียน ปาณยา พัฒนาการ การเรียนการสอน ที่นี่ดูแลดี ท่อง กขค ABC ได้ตั้งแต่ PK1 พอขึ้น K1 ก็เริ่มเขียนได้แล้วค่ะ ใครเป็นสายวิชาการเชิญโรงเรียนนี้เลยค่ะ