2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปวดตั้งแต่ปจด.มาครั้งแรกม.1จนอายุ26ค่ะ ปวดทุกเดือน ถึงกับต้องลางานบ่อยๆ ปล่อยมา2-3ปี อย่าเครียด ทำให้ให้สบายนะคะ ทานอาหารที่มีประโยชน์ งดน้ำหวาน งดของหมักดอง ทานแต่น้ำอุ่น. น้องมาเลยค่ะ. ใจเย็นๆนะคะ ถึงเวลาที่เหมาะสมเขาจะมาเองค่ะ อ่อ สาเหตุการปวดท้องปจด.เพราะว่าเรามีภาวะมดลูกหัวใจค่ะ เลยทำให้ปวดกว่าคนปกติ2เท่า

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะคะ จะเกี่ยวกับร่างกายภายในของคุณแม่ไม่ก็ของคุณพ่อมากกว่าคะ ก่อนจะมีบุตรแนะนำให้พากันไปตรวจร่างกายในการเตรียมมีบุตรดีกว่านะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆค่ะ