38 ตอบกลับ

วันละสองแก้ว เช้านมถั่วเหลืองหรือน้ำเต้าหู้ เย็นดื่มแอนมมัมจ้า

จ้าดีแล้วคุณแม่ ..

บ้านนี้กิน3​ เวลาคาบว่าง/วัน​ ปริมาณ​นมใน1กล่อง​ ต้อง200 มิลขึ้นค่ะ

ขอบคุณนะคะ

ไม่กินนมสัตว์ นมถั่วเหลืองเลยคะ กินนมอัลมอนด์ แทน อาทิตย์ละ 3 วัน

กินให้หลากหลายคะ อย่าบำรุงอย่างเดียว ลูกอาจแพ้ได้

VIP Member

ดื่มแค่วันละแก้วค่ะ สลับรสชาติ สลับประเภมนม ทานให้หลากหลาย

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้ตอนท้องทานแอนมัมวันละ2-3กล่องค่ะ คลอดน้องออกมา3,360จ้า

ขอบคุณน้า

กินนมมากเกินต่อวันจะทำให้เด็กเกิดมาเป็นภูมิแพ้นมวัวนะคะ

ใช่เลยเคยได้ยินมาแต่ก็เป็นบางครอบครัวที่เกิดอาการแพ้ในนมในอาหารที่ซ้ำๆจำเจ แต่ให้ดีหลากหลายครบถ้วนดีกว่าเนอะ ขอบคุณน้า..

ดื่มวันละสองแก้วค่ะ สลับกันระหว่างนมวัวกับนมถั่วเหลือง

ขอบคุณน้า

2เเก้วค่ะ ดื่มจืดส่วนใหญ่ ช่วงไหนเบื่อก็เปลี่ยนบ้าง

5555ขอบคุณงับ

ดื่มอาทิตย์ละ2-3ครั้งเองค่ะ เพราะทานแคลเซียมอยู่แล้ว

จ้า ขอบคุณนะ

บ้านนี้กินนมจืด2กล่อง น้ำเต้าหู้วันละ1ถุงค่ะ

ขอบคุณนะ