54 ตอบกลับ

บ้านนี้แรกเกิดอยู่ รพ. ใช้ผ้าอ้อมผูกตลอดค่ะ พอกลับบ้าน กลางวันผูก กลางคืนแพมเพิสค่ะ น้องได้นอนสบายๆ ไม่งอแงมาก

ใช่ค่ะ รพ.รัฐ เราเป็นคนจัดการเรื่องของใช้น้องเองค่ะ รพ.ไม่ได้บอกอะไรเลย

บ้านนี้ก็​จะให้น้องใส่ผ้าอ้อมค่ะ​ แพม​เพิร์ส​ไว้ใส่กลางคืน​ กลางวันอิแม่ขยันเปลี่ยน​ขยันเช็ดเอาหน่อย​ 😆😆

เราตะขยันไปด้วยกัน 😆

บ้านนี้จ้ากะจะใส่ผ้าอ้อมให้น้อง ขยันซักเอา น้องน่าจะใส่สบายกว่าพวกแพมเพิส มีแยอะอยู่ตั้งผืนเล้กและใหญ่

คลอดยังคะ 😂 ขยันซักเอาเนาะเรา ลงเครื่องปั่นไปเลย

บ้านนี้คลอดตุลาค่ะ ว่าจะใส่แพมเพิทแค่ตอนกลางคืนเหมือนกัน กลางวันใส่เป็นแบบกางเกงผ้าอ้อมค่ะ ประหยัดดี😅

+1 ค่ะ เราต้องทำได้ 5555 เพราะประหยัดนี่แหละ 🤣

เราจ้าเลี้ยงแบบใส่ผ้าอ้อมเพราะระบายอากาศได้ดี แต่ต้องขยันซักหน่อย พอลูกเริ่มโตก็หัดให้นั่งกระโถนเอา

คิดเหมือนกันเลยค่ะ ฝึกน้องอึฉี่ง่าย ถ้าใส่ผ้าอ้อม

บ้านนี้ใช้ได้แค่ครึ่งเดือนค่ะ น้องฉี่บ่อยพอฉี่ก็ตื่น สงสารน้องนอนไม่เต็มที่ เลยเปลี่ยนใส่แพมเพิสให้

ใช่ค่ะ พอใส่แพมเพิสหลับได้นานขึ้น

ว่าจะเลี้ยงด้วยผ้าอ้อมสัก3เดือนค่ะ กลับไปทำงานจะให้ใส่แพมเพิส แต่ไม่รู้จะทำได้แบบที่คิดมั้ย😂

นั้นสิคะ เห็นบางคนบอกใส่ผ้าอ้อมยังไม่ถึงเดือนก็เปลี่ยนใจแล่ววว 😂

บ้านนี้คนแรกใส่แพมเพิส24ชมค่ะ แต่คนที่สองตั้งใจจะแพมเพิสกลางคืน ผ้าอ้อมกลางวันค่ะ เน้นประหยัด

ยุคนี้ต้องประหยัด 😂

บ้านนี้ใส่ผ้าอ้อมตอนกลางวัน จะใส่เเพมเพิสตอนกลางวันก็ตอนออกไปข้างนอก ตอนกลางคืนใส่แพมเพิส

กลางคืนแม่ใช้เพิสกี่ชิ้นคะ

คนแรกใช้ผ้าอ้อมแบบผูกเป็นกางเกง คนที่2นี่ใช้แค่เดื่อนเดว ที่เหลือก็ใช้แบบสำเร็จรูปจ้าา

❤🙏🙏