5 ตอบกลับ

เมื่อวานพาน้องไปฉีดวัคซีนมาค่ะ หมอถามมียาลดไข้ไหม แม่บอกว่ามี หมอบอกเปิดใช้หรือยัง แม่บอกเปิดใช้แล้ว หมอบอกถ้าเปิดใช้แล้ว ถ้า เกิน 1 เดือน ก็ใช้ไม่ได้ค่ะ หมอเลยจ่ายยาให้ใหม่ อันนี้ก็เป็นความรู้ใหม่เหมือนกันค่ะ

ระบุไว้ว่ากินไม่เกิน 5 วัน แต่บางยี่ห้อขายขวดใหญ่เลย แอบเสียดายน่าจะขายขวดเล็กๆ เพราะยังไงก็เหลือๆ 😅

ไม่ได้ค่ะ ยาอยู่ได้แค่3เดือนค่ะ ที่บ้านก็มีตัวนี้เหมือนกัน แต่เพิ่งได้มาค่ะ หมอบอกค่ะว่ายาจะอยู่ได้แค่3เดือนหลังจากที่เปิดใช้แล้วค่ะ

คุณหมอบอก ยาทุกตัวที่หมอไห้มา เวลาเปิดให้ทานแล้ว จะอยู่ได้ 1 เดือนเท่านั้น

เปิดใช้แล้วอยู่ได้ 2 สัปดาห์ค่ะ เกินกว่านั้นทิ้งอย่างเดียวค่ะ

ขอบคุณครับ

ถ้านานแล้ว แนะนำให้ทิ้งดีกว่าจ้า

ขอบคุณครับ