ยากรดไหลย้อน กาวิสคอน คนท้องกินได้ไหม กาวิสคอน สีชมพู คนท้องกินได้ไหมคะ จะมีผลกระทบกับลูกในท้องไหมคะ

ยากรดไหลย้อน กาวิสคอน คนท้องกินได้ไหม กาวิสคอนสีชมพู คนท้องกินได้ไหมคะ พอดีปวดแสบปวดร้อนใต้ราวนม กรดไหลย้อน เลยอยากรู้ว่าจะส่งผลต่อลูกในท้องไหมคะ

167 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ถ้าทนได้ก็ทนนะคะแม่ ถ้าแม่กินน้องก็ต้องได้รับด้วยค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ งดเผ็ด รสจัด กินอาหารย่อยง่ายค่ะ สู้ๆค่ะ

แล้วคนท้องอ่อนๆเพิ่งจะไตรมาสแรกกินได้ไหมคะ ตอนนี้เป็นทรมานมากๆเลย

3y ago

ทานได้คะ

ขอสอบถามหน่อยค่ะถ้าแลกของรางวัลให้ลูกเราต้องเสียเงินเองไหมค่ะแม่ๆคนไหนเคยแลกรางวัลกันแล้วบ้างค่ะ#ท้องแรกคะ

Post reply image

ไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาเค้าให้ Air -X ค่ะ หลังอาหาร 3 มื้อ ติดต่อกัน 5 วันอาการดีขึ้นจะเป็นช่วงที่ 5 เข้า 6 เดือนนี้แหละ

ยากรดไหลย้อน กาวิสคอน คนท้องกินได้ไหม คำตอบคือ ได้ค่ะ อ่านเพิ่มได้ที่นี่เลยค่า https://th.theasianparent.com/gerd-during-pregnancy-and-how-to-deal-with-it

เคยถามคุณหมอตอนท้อง 6เดือน คุณหมอบอกว่า คนท้อง กิน กาวิสคอน ได้

VIP Member

กาวิสคอน กินได้ค่ะแม่ แต่ คนท้อง พยายามอย่ากินอาหารย่อยยาก หรือกินทีละเยอะๆนะคะ เสี่ยง กรดไหลยย้อน ค่ะ

กาวิสคอนสีชมพูทานได้ค่ะ ตอนท้อง 3 เดือนเราลำไส้อักเสบ ถ่ายท้อง ไปหาหมอมา หมอจ่ายยาตัวนี้ให้ด้วยค่ะ

ทานได้ค่ะ แต่คุณหมอจะให้ซองสีฟ้ามา ไม่มีแถบสีชมพูค่ะ คุณหมอไม่ให้ทานตัวสีชมพูค่ะ วันละ2ซอง

ทานได้ค่ะ​ เคยไปพบคุณ​หมอเรื่องกรดไหลย้อนช่วงตั้งครรภ์​ คุณหมอสั่งกาวิสค่อนมาให้ทานค่ะ