25 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะเป็นคนประจำมาไม่ปกติค่ะ รู้อีกทีก็ตอนไปตรวจสุขภาพก่อนเริ่มทำงานนั้นแหละค่ะ แต่ท้องได้กี่สัปดาห์นี้ก็ไม่รู้เหมือนกันค่ะ ไปฝากท้องถึงรู้ว่าท้องได้กี่สัปดาห์ค่ะ แนะนำให้ไปฝากครรภ์นะค่ะ แล้วบอกรายละเอียดกับคุณหมอว่าเราเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติ ประเดือนเรากี่วันมาทีบ้างและหมดจะถามว่าประจำเดือนครั้งสุดท้ายล่าสุดวันที่เท่าไหร่ต้องจำให้ได้นะค่ะ และจากนั้นหมอจะซาวด์และบอกกับเราเองค่ะว่าเราตั้งครรภ์ได้กี่สัปดาห์แล้ว

ของบ้านนี้รู้ตัวว่าท้องก็ตอน4เดือนกว่าแล้วค่ะไม่รู้ว่าท้องตั้งแต่ตอนไหนเพราะประจำเดือนมาไม่ปกติ​ ล่าสุดประจำเดือนขาดไป4เดือนกว่าเลยลองตรวจดูขึ้นสองขีดชัดมากค่ะ

ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าท้องกี่เดือนเหมือนกันค่ะ

ไปฝากท้องค่ะถ้าเราจำไม่ได้ว่าประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันไหนก็ต้องให้คุณหมออันตอร์ซาวด์ว่ากี่เดือนแล้วค่ะอยากให้ไปฝากท้องเลย

ไปฝากครรภ์แล้วบอกปจดครั้งสุดท้ายกับหมอค่ะเดี๋ยวหมอจะคำนวณให้หรือถ้าจำไม่ได้หมอจะยึดจากเครื่องซาวด์

TapFluencer

ไปหาหมอค่ะ หมอจะอัลตร้าซาวด์ให้เรา ตรวจเลือดให้เรา หมอจะแนะนำการดูแลตัวเองระหว่างตั้งครรภ์ด้วยค่ะ

ไปฝากท้องเลยค่ะบอกหมอว่าจำประจำเดือนครั้งสุดท้ายไม่ได้ บ้านนี้ประจำเดือนไม่มา2ปี น้องมาเฉยเลย

ตอนบ้านนี้ตรวจขึ้นแบบนี้เลยทั้งหมดไม่ต้องรอผลเลยจุ๋มปุ๊บก็ขึ้นเลยตอนนี้4เดือนแล้ว

VIP Member

ไปอัลตร้าซาวด์ดูค่ะ เครื่องจะคเนกำหนดการคลอด และระยะครรภ์ว่ากี่สัปดาห์ค่ะ

หาหมอสิคะแม่ บอกหมอจำไม่ได้แค่นั้นเขาจะซาวดูเอง เครื่องซาวบอกได้จ้า

ฝากท้อง วันไปอัลตร้าซาวนด์ หมอจะบอกค่ะว่าท้องกี่สัปดาห์