7 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ไม่กินเลยค่ะ ลูก 2 คนก็ไม่ได้กินยาตามที่หมอให้เลยกินแล้วก็เป็นเหมือนกันค่ะ แต่จะเลือกทานผลไม้อย่างเช่น แอป,เปิ้ลฝรั่ง,มะเขือเทศ,ผักใบเขียว,น้ำแครอทปั่น,ค่ะรับประทานผลไม้แทนก็ได้ค่ะแต่ขอที่มีวิตามินซีแคลเซียมและโปรตีนเพื่อให้ลูกได้ดูซึมซับก็พอค่ะ

ทานไม่่ได้จริงๆให้บอกหมอค่ะ หมอจะเปลี่ยนยาให้ ยาแบบนี้มีหลายตัวสามารถเปลี่ยนได้แต่อย่าหยุดกินค่ะ เสี่ยงลูกพิการเสี่ยงแม่ตกเลือดหลังคลอดนะคะ

ทานไม่ได้บอกหมอเค้าจะได้เปลี่ยนยาให้ ถ้ายาที่หมอให้ไม่จำเป็นต้องกินเค้าจะจ่ายมาทำไม เปลี่ยนวิธีคิดใหม่คะแม่

ยาที่หมอให้มาคือยาบำรุงเด็กทุกตัว ถ้าไม่กินแล้วลูกออกมาไม่เป็นไรก็ดีไป

ลองปรึกษาหมออีกรอบนะคะว่าเปลี่ยนเวลากินแร้วยังมีอาการอยู่

ลองปรึกษา​หมอ​ดู​คะ

VIP Member

ปรึกษาหมออีกรอบค่ะ