9 ตอบกลับ

ลองนอนดูนะคะ นอนหงาย นอนตะแคง เอามือสัมผัสแถวๆใต้สะดือดูค่ะ คุยกับเค้าบ่อยๆ เราทำแบบนี้ทุกวัน เค้ามีการสู้มือกลับมาด้วยค่ะ เราทำงานกลางวัน น้องแค่ตอดเบาๆ พอรู้สึกค่ะ ลองดูนะคะ

บ้านนี้รู้สึกว่าน้องตอดตอน17w รุ้สึกว่าน้องดิ้นจริงๆก็ตอน20wค่ะ เอามือจับท้องสะเทือนถึงมือแม่เลย เร็วช้าอาจจะแล้วแต่คนค่ะ แม่ใจเย็นๆน้า

บ้านนี้ท้องที่ 20-21 วีคแล้วค่ะ ตอดๆมานิดเดียวยังไม่ดิ้นแรงๆเลย แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

บ้านนี้ 20+4วีค น้องตอดแล้วค่ะ แต่ท้องเล็ก ขนาดท้อง 2 แม่เป็นอ้วนตัวใหญ่ น้ำหนัก 80

บ้านนี้ก็ท้องได้ 20 + 4 w แล้วค่ะ น้องตอดเก่งมาก ปกติเราจะคุยกับลูกบ่อยๆ ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรก เริ่มตอดตอน 15 weeks และเริ่มดิ้นจริงๆแบบรู้สึกได้เลยตอน 18 weeks

TapFluencer

6-7 เดือนนะคะ ท้องแรก ขึ้นกับหลายปัจจัย ท้องหนา รึเปล่า แบบนี้ด้วยค่ะ

ทางนี้16 วีคก็เริ่มตอดแล้วค่ะ

6-7เดือนจะรู้สึกได้ชัดเจนค่ะ