23 ตอบกลับ

บางคนแพ้ตั้งแต่รู้ว่าท้องไปจนวันคลอด บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสแรก บางคนแพ้ไตรมาสแรกกับไตรมาสสาม บางคนแพ้เฉพาะไตรมาสสอง/สาม บางคนไม่แพ้เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย เป็นไปได้ทั้งหมดค่ะ เพราะแต่ละคนร่างกายตอบสนองต่อฮอร์โมนการตั้งครรภ์แตกต่างกันค่ะ

แพ้มากเลยค่ะตั้งแต่ก่อนตรวจ เหม็นไปหมด คลื่นไส้ หน้ามืด จนทำงานไม่ไหว เพิ่งจะสองเดือนกว่า ไม่รู้จะแพ้นานแค่ไหนนะคะ

คนแรกไม่แพ้เลยค่ะ คนที่สองที่อยู่ในท้องตอนนี้4เดือนกว่าแล้วแพ้หนักช่วง5-11สัปดาห์ค่ะ หลังจากนั้นก็หายแพ้

3เดือนแรกมีคลื่นไส้เวียนหัวนิดหน่อยค่ะ แต่ไม่อ้วก พอเข้าเดือนที่4 ทั้งคลื่นไส้ ทั้งอ้วก เบื่ออาหารอีก 😭

1-3เดือนไม่เเพ้เรยค่ะ มาเเพ้ตอน4-5เดือนน ตอนนี้6เดือนกว่าาาไม่มีอาการเเพ้แร้วคืะ

บ้านนี้ก้ไม่แพ้ค่ะ ตอนนี้17 วิค แร้วก้ยังไม่แพ้ ก็ งง ยุเหมือนกัน ท้องแรกจ้า😄😄

Super Mum

แพ้แค่ตอนรู้ว่าท้อง 3-4วันหรือมโนไปเองไม่รู้ นอกนั้นไม่แพ้อีกเลย😆

16วีคแล้ว ไม่แพ้ค่ะ หวังว่าจะไม่แพ้ช่วงใกล้คลอดค่ะ🤣🤣🤣🤣

6เดือนแล้วไม่เคยมีอาการอะไรเลยคะได้น้อง ผช

เคยถามหมอนะคะไม่แพ้ก็ไม่เป็นอันตารยคะ