8 ตอบกลับ

เรากับแฟนปล่อยมา4ปี หาหมอตรวจทุกอย่างเราปกติแฟนเชื้ออ่อน หมอบอกไม่สามารถมีตามธรรมชาติได้ต้องทำเด็กหลอดแก้ว แต่เราเสียดายเงินเลยตัดใจคิดว่าไม่มีก้อได้ไม่เป็นรัย พอเราทำใจไม่หวังแล้วเลิกตรวจไข่ตกเลิกยาบำรุง น้องก้อมาเลยค่ะ ตอนนี้ 24 สัปดาห์แล้ว เราคิดว่าถึงเวลาน้องคงมาเองค่ะ อย่าเครียดนะคะ ช่วงที่อยากมีเราเครียดมาก จดจ่ออยู่แต่กับประจำเดือนและวันตกไข่ ตรวจทุกเดือน พอไม่ท้องร้องไห้เลยค่ะ บังคับแฟนกินยาบำรุง ออกกำลังกาย งดแอลกอฮอล์ แต่พอเลิกทุกอย่างน้องก็มา สู้สู้นะคะ

ไม่มีเลยค่ะ ประจำเดือนมาช้า 4 วัน เรายังออกกำลังกายเล่นฮูลาฮูปอยู่เลย แต่ไม่รู้อะไรดลใจให้ลองตรวจดู

ของเราอยู่กับแฟนมา4ปีเกือบ5ปีแล้วคะแรกๆก็พยายามทำทุกอย่างให้มีลูกกันแต่น้องก็ไม่มาก็เลยคุยกันว่าน้องไม่มาก็ไม่เป็นเนาะอยู่กัน2คนแบบนี้ก็ได้พอเข้า4ปีอยู่ๆประจำเดือนไม่มาก็เลยตรวยสรุปน้องมาเกิดแล้วค่ะก่อนหน้าน้องมาเกิดแล้วแต่แทงไปคะเพราะไม่รู้ส่าตัสเองท้อง

บ้านนี้แต่งงานมา 5 ปีแล้วคร้าติดธรรมชาติ 3 รอบแท้งทุกรอบร้องไห้แทบขาดใจ จนครั้งล่าสุดหมอสั่งขูดมดลูก หมอตรวจเช็คทุกอย่างสุขภาพแฟนสุขภาพเรา จนผ่านมีแล้วเกือบๆ 2 ปียังไร้วี่แววเลยค่ะยิ่งแฟนจะขึ้นชายแดนสิ้นเดือนนี้ยิ่งหมดหวังเลยค่ะ แต่ไม่เคยท้อยังรอต่อไป สู้ๆนะคะ

เเม่บ้านนี้ปล่อยมา5-6เดือนน้องมาเเล้วค่ะ ตอนนี้น้องได้29วันเเล้วค่ะ

สู้ๆๆนะคะ พยายามอย่าเครียดค่ะ กินบำรุงเยอะๆ

แนะนำให้ดูเพจครูก้อยนะคะ​ ดีมากๆเลยค่ะ

สู้ๆนะคะ เด่วก้อมาจ้ะ✌️❤️

Super Mum

สู้ๆค่า