6 ตอบกลับ

การกินหวาน กินมันหรือเบเกอรี่ไม่ได้ทำให้น้ำนมอุดตันเลยค่ะ หมอไม่เคยห้ามนะคะ คนห้ามคนพูดคือไม่ใช่หมอ กินเลยค่ะแม่แฮปปี้น้ำนมมาดีกว่าเดิมนะคะ

บ้านนี้กินทุกอย่างงดแต่ของหมักดองกับแอลกอฮอล์ยิ่งขนมหวานที่มีกะทินี้ของโปรดแต่ก้ได้กินไม่บ่อยค่ะยุแต่บ้านเลี้ยงลูกนานๆพ่อบ้านจะพาไปตลาดด้วย

กินได้ค่ะ กินปกติเลย เน้นครบ5หมู่ ของหวาน มัน เค็ม ก็กินแต่พอหายอยากค่ะ ของที่หมอห้ามคือ แอลกอฮอล์/ของหมักดอง/ของดิบ ค่ะ นอกนั้นกินได้

ทานได้ค่ะแม่ หมอให้งดแค่พวก ของดิบ หมักดอง รสจัด แอลกอฮอค่ะ

ทานได้ครับ และควรทานอาหารอื่นให้ครบ 5 หมู่ด้วย

VIP Member

ขอบคุณ​นะค่ะ