35 ตอบกลับ

แพ้หนักเหมือนกันค่ะแพ้จนถึง4เดือนกว่าๆ น้ำหนักก็ลด แต่เข้าเดือนที่5ก็เริ่มกินได้น้ำหนักก็จะขึ้นเองค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เราก็พึ่งท้องได้ 10สัปดาห์เองค่ะ ชอบแพ้ตอนเช้าๆค่ะ และรู้สึกว่าตัวออานอนตื่นสายด้วยค่ะ

18สัปดาห์เเร้วค่ะยังไม่หายเลยค่ะ มึนหัวจะอ้วกบ้าง เหม้นกับข้าวบ้างทานอะไรก็ไม่ค่อยได้เหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะคะ บ้านนี้ไม่แพ้เลย ทั้งท้องแรก ท้องสองได้11วีค ยังไม่แพ้เลย แต่ก้มีอาเจียนบ้าง เวลาแปรงฟัน

บ้านนี้เกือบ6เดือนค่ะ ทำอะไรไม่ได้นอนอย่างเดียวลุกก็เวียนหัวกินอะไรก้ไม่ค่อยได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่รู้ว่าตัวเองกำลังตั้งครรภ์ค่ะ #สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่

บ้านนี้19วีคยังไม่หายเลยค่ะ😊😊😊 นอนวนไปค่ะทำไรนิดหน่อยก็เหนื่อยค่ะ

17wเริ่มทานอาหารเย็นได้นิดหน่อย ตอนนี้18+3 น้ำลายสอบ้วนทิ้งจนพ่อด่า

VIP Member

บ้านนี้แพ้ถึง 13 วีคค่ะ ตอนนี้ 15วีค5วัน กินกระจาย หยุดไม่ได้เลยค่ะ 😅

ลองแจ้งคุณหมอดูนะคะแม่ เขาจะมียาให้สำหรับคนที่แพ้หนักๆคะ