6 ตอบกลับ

ไตรมาสแรกส่วนใหญ่น้ำหนักจะคงที่หรือไม่ก้อลดค่ะ เพราะอาการแพ้ท้อง เข้าไตรมาส 2 จะดีขึ้น แม่จะกินเก่งขึ้นค่ะ ส่วนลูกในท้อง ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ ช่วงนี้รกยังทำงานไม่เต็มที่ ลูกยังอาศัยสารอาหารจากถุงไข่แดงค่ะ

VIP Member

30กว่าไม่ค่อยขยับเลยค่ะน้ำหนัก เห้อกลุ้มใจ ยังไม่ได้ซาวด์ดูเลยว่าลูกน้ำหนักเท่าไหร่แล้ว กลุ้มๆ

ปกติค่ะ ไตรมาสแรกน้ำหนักจะลดหรือยังคงที่ไม่เป็นไรค่ะ ไตรมาสแรก ลูกได้รับสารอาหารจากถุงไข่แดงค่ะ

เป็นธรรมดาค่ะช่วง3เดือนแรกพเข้าเดือนที่5น้ำหนักก็ขึ้นเริ่มไม่แพ้แม่บ้านนี้ก็เป็นค่ะ

VIP Member

ไม่ต้องกังวลคะ แต่พยายามทานให้ครบ 5 หมู่ แบ่งกินเปนมื้อเล้กๆคะ

ปกติค่ะ เดี๋ยวก็ค่อยๆขึ้น