10 ตอบกลับ

เคยเป็นค่ะ ตอนนั้นก็ตกใจมาก แต่เราก็ไม่ได้ไปหาหมอเพราะช่วงนั้นไปเที่ยวภูเก็ตค่ะ กลับมาเลยมาหาหมอที่บ้าน หมอบอกว่าเป็นเลือดสีน้ำตาลที่ค้างหรืออะไรสักอย่างค่ะเราจำไม่ได้ แต่หมอก็บอกว่าไม่เป็นอะไรค่ะ แม่ลองไปหาหมอดูก็ดีนะคะ

ต้องหาหมอค่ะ ระหว่างท้อง มีเลือดออก ไม่ว่าจะมากหรือน้อย จะสีเข้มหรือสีสด ต้องพบคุณหมอโดยด่วนค่ะ เพราะอาจเป็นอาการแท้งคุกคาม

ตกขาวสีน้ำตาล คือ ตกขาวที่มีเลือดปน ค่ะ

เคยเป็นค่ะช่วงท้องประมาณ3เดือนมาแปปๆก็หายไป แต่ก็ไม่ได้เป็นอะไร แต่....ทางที่ดีไปพบหมดดีกว่าค่ะ

เราก้มีค่ะ ออกมาเรื่อยๆ แต่ควรพบหมอค่ะ เค้าจะตรวจภายในและซาวด์ดูด้วยว่าลูกยังปกติไหม

จะมีเลือดมากน้อย ก็ควรหาหมอค่ะ

VIP Member

อันตรายมากคะ รีบไปหาหมอด่วน

VIP Member

หาหมอค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคาม

อันตรายค่ะรีบไปหมอค่ะแม่

หาหมอค่ะ

พบหมอคะ