ขอระบายหน่อยค่ะ มีใครมีปัญหา แม่สามีเห็นแก่ตัว ไหมคะ

มีใครเจอแบบเราบ้างค่ะ แม่สามียุ่งทุกเรื่องค่ะตอนช่วงเราท้อง เรากำลังนอนหลับอยู่กับสามีค่ะไม่ใด้นอนในห้องน่ะค่ะ เรานอนกลางมุ้งกันค่ะ แม่สามีทุกเช้าเลยค่ะจะเข้าไปให้มุ้งปลุกสามีเรา ให้กลับบ้าน(สามีอยู่บ้านเราค่ะ)อ้างว่าให้ไปทำนู้ทำนี้ ทุกวันเลยค่ะ คือทำไมไม่เรียกนอกมุ้ง ทำไมต้องเข้่ไปคือเราคิดในใจเลยค่ะ คือว่าถ้าเรานอนแก้ผ้ากันอยู่จะทำยังไง โคตรเกลียด นิสัยเสียทุกอย่างค่ะ ทำเหมือนลูกเป็นเด็กอนุบาลเลยค่ะเรานี้ทนๆๆ รำคานมากๆ ยอมทุกอย่างเพราะสงสารสามีค่ะ แม่สามีเป็าแบบนี้จะเราคลอดเลยค่ะ พอเราคลอด ก็มารับลูกกับบ้านค่ะ ทุกวันเหมือนเดิม แต่เราดีใจน่ะที่สามีไม่ไป ยอมปฏิเสธเพื่ออยู่กับเรา แต่แม่แกร่ก็ยังหาทางจะเอาเขากลับไปจนใด้ค่ะอ้างว่าไปช่วยเอาของ บ้างล่ะไปหางานบ้างล่ะ ท้อเลยค่ะ ตอนนี้ลูกใด้2เดือนก็ยังเหมือนเดิมจนเราปรี๊ดแตกค่ะ ทะเลาะด่ากันวุ่น จนไม่ถูกกันทุกวันนี้ค่ะ

46 ตอบกลับ

มีด้วยเหรอคะแบบนี้?แปลกจัง ครั้งหลังแนะนำให้นอนแก้ผ้านะคะ แต่ไม่รู้คุณจะทนทำไม นี่แค่วุ่นวายแค่นี้ อีกหน่อยคอยดูเถอะ มีเรื่องหนักกว่านี้แน่นอน

VIP Member

ต้องลอกสามีว่าเราไม่อยากให้เค้ามากวนยุ่งย่ามกับครอบครัวเรา​ ถ้าคุณไม่สตรองพอสั่งสอนแม่สามีด้วยตัวเองคะ​ จะยากมากถ้าสามียังเป็นลูกแหง่

VIP Member

อาการหวงลูกชายค่ะ แม่แฟนเราก็มีเป็นบ้าง แต่ดีที่แฟนเราแยกออกค่ะว่าอันไหนถูกไม่ถูก เลยสบายใจไปอย่าง สู้ๆนะคะ

ทางที่ดี พาสามีแยกไปอยู่ห่างๆ. ให้แม่สามีตามยากหน่อยค่ะ. แบบเช่นไปทำงานกันที่จังหวัดอื่นอะไรแบบนี้ค่ะ.

ลองเปิดใจคุยกันดีๆค่ะแม่ บอกไปเลยว่าเราไม่โอเคแล้วตกลงกันให้ได้ว่าจะทำยังไงให้สบายใจที่สุด

ทำใจเลยค่ะแบบนี้ยังไงเขาก็ยังวนเวียนในชีวิต​เพราะเขายังอ้างสิทธิ์​แม่ลูกได้อยู่​

เคยผ่านปัญหานี้มาเหมือนกันกับแฟนคนแรกแต่ตอนนี้เราเลิกกันหลายปีแล้วค่ะสู้ๆนะคะแม่

แม่ผัวกะลูกสะไภ้ ปัญหาโรคแตก สู้ๆค่ะ เราไม่เคยเจอนะ แต่เข้าใจถึงความรุ้สึกเลย😩

Super Mum

บางทีแม่สามีก็เกินไปจริงๆ นะคะ คนเดียวที่จะพูดได้ก็สามีแม่ค่ะ สู้ๆ นะคะแม่

ขอบคุณค่ะ

ทำใจอย่างเดียวเลยแม่ ดีหน่อยแม่ไม่เจอกับแม่ผัวแบบประสาทๆ😂