เจาะน้ำคร่ำตรวจดาวน์ซินโดรม

มีใครเคยเจาะน้ำคร่ำตรวจดาวน์บ้างไหมคะ เจ็บมากไหม แอบกลัวค่ะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอนแรกกลัวเจ็บมากกังวล แต่พอถึงวันไม่เจ็บค่ะ หน่วงตอนดูดน้ำคร่ำ หลังเจาะช่วงพักฟื้นหน่วงๆเหมือนปวดท้องประจำเดือน ค่ะ

เจ็บแต่พอทนได้ค่ะ อารมเหมือนโดนฉีดยาวัคซีนที่หัวไหล่กล่ะค่ะ แต่มันนานกว่า นี่โดนไปสามเข็ม นึกสะว่าเผื่อลูกค่ะ

Super Mum

หลายๆท่านบอกไม่เจ็บค่ะ หน่วงๆ เข็มเล็กนิดเดียว สู้ๆนะคะ

ไม่เจ็บเท่ารัยค่ะคุนแม่ แต่จะหน่วงค่ะ ไม่น่ากัว สู้ๆนะค่ะ

เจ็บพอทนไหวค่ะ ดูดไป2หลอดใหญ่ๆ ยังเห็นภาพอยู่เลยค่ะ

ขออนุญาตถามค่ะ เจาะช่วงกี่สัปดาห์กี่เดือนคะ

4y ago

19วีค 4วันคะ

เจ็บแบบทนได้ค่ะแม่ ดูดไป 18 ml 2 เข็มใหญ่ค่ะ

VIP Member

ใกล้จะไปเจาะแล้วเหมือนกันค่ะ แอบกลัว

VIP Member

เจ็บนิดหน่อย ทนได้ค่ะ

ไม่เจ็บจ้า